VP ĐẠI DIỆN CTY TNHH CÓ BẤT BUỘC CÓ CON DẤU KO?

Chủ đề   RSS   
  • #344660 15/09/2014

    oanhtran2407

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/11/2010
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 305
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 2 lần


    VP ĐẠI DIỆN CTY TNHH CÓ BẤT BUỘC CÓ CON DẤU KO?

    Chào Luật sư,

    Cháu muốn hỏi là cty cháu ở Hà nội, đang muốn mở văn phòng đại diện tại Hải Phòng.

     VĂN PHÒNG ĐẠI DIỆN CÓ BẮT BUỘC CÓ CON DẤU RIÊNG không ạ?

    Nếu ko có con dấu riêng, sau này khi chấm dứt VPDD thủ tục có gì bất lợi ko ạ?

    Cháu xin cảm ơn.

    " Có 3 điều tạo nên cuộc sống : Có việc gì đó để làm, có ai đó để yêu và có điều gì đó để hy vọng..."--SuSu--

     
    15003 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #344798   16/09/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn !

    Về thắc mắc của bạn tôi xin giải đáp như sau: 

    Về công ty trách nhiệm hữu hạn thì văn phòng đại diện không cần phải có con dấu riêng 

    Theo quy định tại Điều 37 khoản 5 luật doanh nghiệp thì văn phòng đại diện thực hiện mọi hợp đồng giao dịch phải dùng dấu pháp nhân, văn phòng chính.

    Thân ái !

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    oanhtran2407 (28/11/2014)
  • #344809   16/09/2014

    Ngocthuytinh
    Ngocthuytinh

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:08/07/2012
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    oanhtran2407 viết:

    Chào Luật sư,

    Cháu muốn hỏi là cty cháu ở Hà nội, đang muốn mở văn phòng đại diện tại Hải Phòng.

     VĂN PHÒNG ĐẠI DIỆN CÓ BẮT BUỘC CÓ CON DẤU RIÊNG không ạ?

    Nếu ko có con dấu riêng, sau này khi chấm dứt VPDD thủ tục có gì bất lợi ko ạ?

    Cháu xin cảm ơn.

    Chào bạn Oanh, 

    Theo quy định của Luật doanh nghiệp và các văn bản liên quan thì Văn phòng đại diện không bắt buộc phải có con dấu riêng. 

    Trong trường hợp VPĐD không có con dấu riêng, khi chấm dứt hoạt động của VPĐD, Doanh nghiệp tiến hành xin xác nhận của cơ quan CA về việc chưa tiến hành thủ tục khắc dấu cho VPĐD. 

    Thân./.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ngocthuytinh vì bài viết hữu ích
    oanhtran2407 (28/11/2014)
  • #359571   28/11/2014

    oanhtran2407
    oanhtran2407

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:30/11/2010
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 305
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 2 lần


    Dạ, cháu cảm ơn tư vấn của 2 luật sư ạ,

     

    " Có 3 điều tạo nên cuộc sống : Có việc gì đó để làm, có ai đó để yêu và có điều gì đó để hy vọng..."--SuSu--

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com