vốn điều lệ công ty TNHH MTV

Chủ đề   RSS   
  • #345444 19/09/2014

    congnghiephatang

    Sơ sinh

    Nam Định, Việt Nam
    Tham gia:19/09/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    vốn điều lệ công ty TNHH MTV

    Thưa luật sư em muốn hỏi luật sư về vốn điều lệ của công ty TNHH MTV

    - Về thời gian cam kết góp vốn

    - Vốn điều lệ và ngành nghề đăng ký kinh doanh có liên quan với nhau thế nào. Trường hợp vốn ít có được đăng ký nhiều ngành nghề kinh doanh không

    Xin luật sư giải đáp giúp em

     
    5897 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #345582   20/09/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2011)
    Số điểm: 13068
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 777 lần
    Lawyer

    Vốn điều lệ là số vốn mà chủ sở hữu sẽ cam kết góp vào công ty trong một thời hạn nhất định và được ghi vào điều lệ của công ty. với Câu hỏi của bạn thì thời hạn cam kết là 36 tháng kể từ ngày được cấp đăng ký kinh doanh.

    Về pháp luật vốn điều lệ và ngành nghề kinh doanh không liên quan với nhau. Còn về hoạt động thì hơn ai hết bạn biết rõ vấn đề này, bạn định kinh doanh ngành nghề gì? vốn bao nhiêu để đáp ứng. 

     

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #345706   20/09/2014

    luathoabinh
    luathoabinh
    Top 150
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/01/2013
    Tổng số bài viết (545)
    Số điểm: 3610
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 158 lần


    Về thời hạn góp vốn là 36 tháng

    Vốn điều lệ và ngành nghề kinh doanh có liên quan trong trường hợp bạn kinh doanh các ngành nghề cần vốn pháp định ví dụ kinh doanh bất động sản (vốn 6 ty)...

    Ngoài ra kinh doanh các ngành nghề không có điều kiện về vốn thì không liên quan tới vốn và có thể đăng ký số lượng ngành nghề theo nhu cầu cụ thể.

    TRUNG TÂM TƯ VẤN PHÁP LUẬT – VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HÒA BÌNH

    Website: http://www.luathoabinh.com/

    Văn phòng tại Hà Nội: Số 09 Lê Văn Lương, Hà Đông, Hà Nội - Điện thoại: 04 6292 4060 Hot-line: 0936 171 023

    Văn phòng tại TP Hồ Chí Minh: 68/240 đường Trần Quang Khải, phường Tân Định, Quận 1, TP Hồ Chí Minh - Hot-line: 0936 171 023

    Email: luathoabinh.com@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #345714   21/09/2014

    vpluathuyhung
    vpluathuyhung
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2014
    Tổng số bài viết (664)
    Số điểm: 3755
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 188 lần


    Chào bạn:

    - Thời hạn mà chủ sở hữu công ty phải góp đủ số vốn đã cam kết vào vốn điều lệ  không quá 36 tháng, kể từ ngày được cấp Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp (Điều 6 NĐ 102/2010/NĐ-CP)

    - Vốn điều lệ và ngành nghề kinh doanh có một số quan hệ sau; VD: kinh doanh bất động sản  vốn pháp định 6 tỷ đồng trong trường hợp này vốn điều lệ không được thấp hơp vốn pháp định.

    - Vốn điều lệ là xác định phạm vi trách nhiệm về tài chính của chủ sở hữu VD: vốn điều lệ 100 triệu có nghĩa là công ty chỉ chịu trách nhiệm trong khoản vốn 100 triệu đã góp trên. Còn vốn kinh doanh của công ty ngoài phần vốn đã góp công ty còn có thể vay thêm vốn từ cá nhân hay tổ chức tín dụng vì vậy vốn điều lệ ít vẫn có thể đăng ký nhiều ngành nghề.

     

     

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG chuyên Tư vấn thuế.

    Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

    Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

    Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

    Email: huynhloi75@gmail.com

    Lĩnh vực hành nghề:

    - Tư vấn về thuế.

    - Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật.

    - Tư vấn pháp luật.

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật.

    - Đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật.

     
    Báo quản trị |  
  • #347242   28/09/2014

    Kính gửi: Luật Sư.

    Em muốn hỏi:

    1. Em đi thuê nhà, sau đó chia nhỏ các phòng, rồi cho các bạn sinh viên thuê lại. Vậy khi đăng ký Công ty cổ phần, thì việc đó sẽ được đưa vào ngành nghề kinh doanh nào ạ ?

    2. Đăng ký Công ty cổ phần có ngành nghề: kinh doanh bất động sản. Vốn pháp định quy định là 6 tỷ, nhưng em số vốn thực kinh doanh thì cần ít hơn đó (khoảng 3 tỷ), thế bắt buộc phải đăng ký vốn điều lệ là 6 tỷ ? Và nếu thế thì trong bao lâu phải có góp đủ vốn điều lệ ? Và về vốn pháp định thì phải chứng minh dưới hình thức nào ? Sau bao nhiêu lâu phải có ?

    Trân thành mong Luật Sư giải đáp giúp em!

    Em cảm ơn Luật sư nhiều!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com