DanLuat 2015

Vợ chồng giao cấu trước khi đủ tuổi có bị xử lý hình sự không?

Chủ đề   RSS   
  • #427674 14/06/2016

    connitquy

    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/06/2016
    Tổng số bài viết (67)
    Số điểm: 4190
    Cảm ơn: 37
    Được cảm ơn 47 lần


    Vợ chồng giao cấu trước khi đủ tuổi có bị xử lý hình sự không?

    Xin chào các cô, chú, anh, chị, cho em hỏi, vợ chồng em năm nay 14 tuổi và mới cưới nhau, vậy cho em hỏi chúng em giao cấu trước khi đủ tuổi có bị ở tù không ạ? Em cám ơn ạ!

    Cập nhật bởi connitquy ngày 14/06/2016 02:51:23 CH
     
    8798 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #427683   14/06/2016

    VTCoTo
    VTCoTo
    Top 500
    Male
    Chồi

    Tuyên Quang, Việt Nam
    Tham gia:27/10/2015
    Tổng số bài viết (206)
    Số điểm: 1405
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 67 lần


    Nếu cả 02 bạn đều trong độ tuổi 14 thì bạn sẽ ko sao cả. Hiện ko có quy định nào trong BLHS quy định hành vi của người nam 14 tuổi giao cấu tự nguyên với người nữ 14 tuổi phải chịu trách nhiệm hình sự cả. Cứ tự nhiên bạn nhé.

    Tuy nhiên, nếu 02 bạn cưới nhau rồi là đã vi phạm quy định của Luật hôn nhân và gia đình, cụ thể là trường hợp tảo hôn. mức phạt có thể lên đến 3.000.000 đồng theo quy định tại điều 47 nghị định 110/2013/NĐ-CP, và có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự về tội tảo hôn theo quy định tại Điều 148 BLHS hiện hành.

    Trường hợp 02 bạn chưa tổ chức đám cưới thì hãy cố gắng sử dụng các biện pháp tránh thai và chờ đủ tuổi hãy kết hôn nhé. Nam đủ 20, nữ đủ 18.

    Hãy QHTD một cách an toàn!

    Thân!

    Lighthouse LAW Co.,ltd

    Tel: 046.2966.777. Email: contact@lighthouselaw.vn. Website: lighthouselaw.vn

    Add: Tầng 5, Green Office, A4D6 KĐT Cầu Giấy, p. Dịch Vọng, q.Cầu Giấy, HN

    Lawyer: Vũ Anh Tuấn

    Hotline: 096.2899.659 Email: lstvtuananh@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn VTCoTo vì bài viết hữu ích
    TRUTH (14/06/2016) connitquy (17/06/2016)
  • #427698   14/06/2016

    HaiVIB
    HaiVIB
    Top 500
    Female
    Chồi

    Bình Dương, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2013
    Tổng số bài viết (193)
    Số điểm: 1424
    Cảm ơn: 122
    Được cảm ơn 141 lần


    Chào con,

    Về pháp luật hình sự thì 2 con không bị ở tù.

    Tuy nhiên, theo quy định của Luật Hôn nhân gia đình thì 2 con chưa được pháp luật công nhận là  vợ chồng.

    P/S: Mà cô thấy 2 con tài thiệt đó, bằng tuổi 2 con ngày xưa cô còn đái dầm
     

     
    Báo quản trị |  
    3 thành viên cảm ơn HaiVIB vì bài viết hữu ích
    TRUTH (14/06/2016) phuongland (13/09/2016) connitquy (17/06/2016)
  • #427796   15/06/2016

    tèn ơi... 14 tuổi mà còn đái dầm thiệt:| chứ,,,....

     

     
    Báo quản trị |  
  • #428097   17/06/2016

    connitquy
    connitquy

    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/06/2016
    Tổng số bài viết (67)
    Số điểm: 4190
    Cảm ơn: 37
    Được cảm ơn 47 lần


    Nghe lời khuyên của chị VTCoTo em thở phào nhẹ nhõm, không bị đi tù là mừng rồi, mà từ đây tới đó lâu quá ạ, vợ em thì còn 4 năm, còn em phải chờ tận 6 năm nữa, cơ mà em lấy vợ sớm cũng vì muốn có con sớm, sau này con lớn mà mình vẫn còn trẻ thì khỏe, chứ già quá mà có con nhỏ xíu thì khổ lắm

    Cháu không tài gì đâu cô HaiVIB ơi, 14 tuổi cô vẫn còn tè dầm chắc tại nhà cô có điều kiện hơn cháu :(

     
    Báo quản trị |  
  • #428189   18/06/2016

    onehicf123
    onehicf123

    Male
    Sơ sinh

    Quảng Nam, Việt Nam
    Tham gia:10/10/2015
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 1 lần


    Mình thấy nhiều trương hợp như thế ở quê nhưng chả có ai giải quyết cả mà còn mời cả cán bộ của xã đến dự đám cưới của con họ nữa. Chả biết là nhận bao nhiêu $

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn onehicf123 vì bài viết hữu ích
    phuongland (13/09/2016)

0 Thành viên đang online
-