Viết hóa đơn bán hàng mẫu 2 GTTT

Chủ đề   RSS   
  • #66778 03/11/2010

    khang12

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:17/01/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Viết hóa đơn bán hàng mẫu 2 GTTT

    Tôi là hộ kinh doanh nộp thuế theo hình thức ấn định kê khai, tính trên doanh số bán ra,sử dụng hóa đơn bán hàng mẫu 02 GTTT.

    Xin hỏi trong trường hợp sau: Một hộ kinh doanh không có hóa đơn, khi bán hàng cho khách họ yêu cầu xuất hóa đơn do không có hđơn khách hàng sang cửa hàng tôi và yêu cầu tôi viết hóa đơn hóa đơn bán hàng mẫu 02 GTTT , tôi đã viết và lấy theo % như đã thỏa thuận.

    Hàng hóa đó nằm trong lĩnh vực kinh doanh của cửa hàng chúng tôi.Người mua có thật và hàng hóa cũng có thật( Không bán khống). Hỏi như vậy tôi có bị coi là  sử dụng bất hợp pháp hóa đơn theo điều 21 của Thông tư của Bộ Tài chính số 153/2010/TT-BTC ngày 28/9/2010 hay không? Rất mong được các luật sư hướng dẫn.

    Xin chân thành cảm ơn.
     
    20751 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #67346   07/11/2010

    boloncon
    boloncon

    Lớp 2

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:19/08/2008
    Tổng số bài viết (307)
    Số điểm: 3601
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 102 lần


    Chào bạn

    Việc bạn lập hóa đơn có nội dung được ghi không có thực một phần hoặc toàn bộ được coi là hành vi sử dụng bất hợp pháp hoá đơn theo hướng dẫn tại Điều 21 Thông tư 153/2010/TT-BTC

    Với hành vi này, bạn có thể bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng do lập hóa đơn khống theo quy định tại khoản 9 Điều 22 Nghị định 51/2010/NĐ-CP

    #c00000; font-size: 10pt;">! Bạn phải hết sức cân nhắc trước việc làm này của bạn

     
    Báo quản trị |  
  • #68764   16/11/2010

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2736 lần


    Mình không hiểu sao mọi người lại bê cái quy định xử phạt của một văn bản QPPL #00b0f0;">chưa có hiệu lực ở đây nhỉ ?

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |