DanLuat 2015

viết đơn xin thôi việc có được hưởng trợ cấp thôi việc không?

Chủ đề   RSS   
  • #425589 26/05/2016

    vutheanh87

    Male
    Sơ sinh

    Quảng Ninh, Việt Nam
    Tham gia:18/10/2011
    Tổng số bài viết (26)
    Số điểm: 460
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 6 lần


    viết đơn xin thôi việc có được hưởng trợ cấp thôi việc không?

    Theo Khoản 1, Điều 48 Bộ luật Lao động có quy định: "Khi hợp đồng lao động chấm dứt theo quy định tại các khoản 1, 2, 3, 5, 6, 7, 9 và 10 Điều 36 của Bộ luật này thì người sử dụng lao động có trách nhiệm chi trả trợ cấp thôi việc cho người lao động đã làm việc thường xuyên từ đủ 12 tháng trở lên, mỗi năm làm việc được trợ cấp một nửa tháng tiền lương"

    Tôi tự viết đơn xin thôi việc, vậy tôi có đươc hưởng trợ cấp trên không?

     
    2045 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #425596   26/05/2016

    liendtm
    liendtm

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/06/2013
    Tổng số bài viết (33)
    Số điểm: 360
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 21 lần


    Nếu bạn làm việc cho doanh nghiệp trên 12 tháng + viết đơn thôi việc tuân thủ quy định về NLĐ đơn phương chấm dứt hợp đồng (lý do thôi việc + thời gian báo trước) thì bạn có quyền yêu cầu công ty thanh toán trợ cấp thôi việc.

    Thời gian tính trợ cấp thôi việc theo quy định tại Khoản 2 Điều 48 BLLĐ 2012

    Ms. DaoLien - Business Law

    Phone No: 0917.33.86.22

    Email : daolienlkd@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn liendtm vì bài viết hữu ích
    vutheanh87 (27/05/2016)

0 Thành viên đang online
-