Viên chức tham gia BHTH khi nào?

Chủ đề   RSS   
  • #529232 28/09/2019

    anthuylaw
    Top 50
    Female
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/04/2017
    Tổng số bài viết (974)
    Số điểm: 8722
    Cảm ơn: 247
    Được cảm ơn 226 lần


    Viên chức tham gia BHTH khi nào?

    Chính sách bảo hiểm thất nghiệp (BHTN) là một bộ phận của chính sách an sinh xã hội, có vai trò quan trọng trong việc hạn chế tiêu cực của hiện tượng thất nghiệp, đảm bảo đời sống cho người thất nghiệp. 
     
    Chính sách này được quy nhận từ Luật Bảo hiểm xã hội 2006. Luật này có hiệu lực thi hành từ ngày 01 tháng 01 năm 2007; riêng đối với bảo hiểm thất nghiệp thì từ ngày 01 tháng 01 năm 2009. 
     
    Theo Khoản 3 Điều 2 Luật này thì viên chức cũng thuộc đối tượng đóng bảo hiểm thất nghiệp. Do đó, viên chức cũng sẽ đóng bảo hiểm thất nghiệp từ 1/9/2009.

    Không có gì là không thể

     
    355 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận