DanLuat 2015

Viên chức quản lý chuyên trách có được xem là người lao động?

Chủ đề   RSS   
  • #419968 28/03/2016

    chauphuoc

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/07/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Viên chức quản lý chuyên trách có được xem là người lao động?

    Xin chào anh! Anh vui lòng tư vấn 

    Theo nghị định 

    Số: 51/2013/NĐ-CP

    ngày 14/5/2013

    Điều 2. Đối tượng áp dụng

    1. Chủ tịch và thành viên chuyên trách Hội đồng thành viên hoặc Chủ tịch công ty chuyên trách, Kiểm soát viên chuyên trách, Tổng giám đốc hoặc Giám đốc, Phó tổng giám đốc hoặc Phó giám đốc, Kế toán trưởng (sau đây gọi chung là viên chức quản lý chuyên trách).

    Khi tiến hành hội nghị người lao động hàng năm, tiến hành ký kết thỏa ước lao động giữa người sử dụng lao động và người laođộng vối BCH Công đoàn, thì các đối tượng như điều 2 điều là công đoàn viên. Như vậy có thể xem như các đối tượng trên là người lao động để được hưỡng những chế độ quy định do pháp luật quy định mà người lao động được hưỡng hay không. 

    xim cảm ơn!

     
    1625 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #419978   28/03/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 37174
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1494 lần


    Chào bạn, theo mình nghĩ viên chức quản lý chuyên trách cũng được xem là người lao động theo nghĩa rộng, nhưng đây là đối tựơng được hưởng tiền lương, các chế độ khác dựa trên mức lương cơ sở do Nhà nước quy định mà không phải do doanh nghiệp quyết định. 

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-