DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Việc xác định hộ gia đình để giới hạn hạn mức sử dụng đất ở

(ongtamokhong)

Khoảng năm 1970, Cha mẹ tôi tạo dựng được 01 mảnh đất diện tích 625 m2 tại thành phố Phan Thiết. Quá trình sử dụng, cha mẹ tôi đã xây dựng 01 căn nhà và sau đó xây thêm 3 căn nữa để cho con cái. Năm 1992, Cha mẹ tôi có lập thủ tục đăng ký sổ hữu nhà và đất nói trên, được UBND thành phố ký xác nhận nhưng không làm hoàn thành thủ tục cấp sổ. Nay cha tôi đã mất, mẹ tôi và 4 anh em chúng tôi lập thủ tục đăng ký QSD đất ở gắn liền với tài sản trên đất thì sẽ được giải quyết hạn mức sử dụng đất như thế nào? Việc xác định hộ gia đình theo quy định tại mục a, điểm 3, Điều 3 (Căn cứ tính tiền sử dụng đất) của Nghị định 45/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 (quy định về thu tiền sử dụng đất) chúng tôi được tính là bao nhiêu "hộ gia đình"? Mong qúy bạn hướng dẫn giúp để tranh luận với cơ quan đăng ký đất đai cũa thành phố!

  •  785
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…