DanLuat 2015

Việc phục vụ tại ngũ của nữ thực hiện nghĩa vụ quân sự

Chủ đề   RSS   
  • #85270 26/02/2011

    xoaixanh_muoivung

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:25/02/2011
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Việc phục vụ tại ngũ của nữ thực hiện nghĩa vụ quân sự

    Cháu là con gái,năm nay đang học cao đẳng năm thứ 1,cháu muốn đi nghĩa vụ quân sự.Điều kiện để con gái được đi là phải có chuyên môn cần trong nghành bộ đội,cháu đang học nghành công nghệ thông tin nghành này có trong danh mục các nghành nghề cần trong bộ đội.Vậy cháu muốn biết như cháu đang học năm đầu thì có đi NVQS được không và sau khi hoàn thành NVQS thì cháu có được tiếp tục đi học để phục vụ tại ngũ không ?
     
    6049 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #85353   26/02/2011

    BeToan89
    BeToan89
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:24/11/2010
    Tổng số bài viết (977)
    Số điểm: 17101
    Cảm ơn: 63
    Được cảm ơn 147 lần


    Chào bạn!

    Điều 4 (Luật nghĩa vụ quân sự năm 1981)

    Phụ nữ có chuyên môn cần cho quân đội, trong thời bình, phải đăng ký nghĩa vụ quân sự và được gọi huấn luyện; nếu tự nguyện thì có thể được phục vụ tại ngũ.

    Trong thời chiến theo quyết định của Hội đồng bộ trưởng, phụ nữ được gọi nhập ngũ và đảm nhiệm công tác thích hợp.


    Ban đang là sinh viên nêu muôn đi NVQS thì có thể bảo lưu kết quả học tập( nếu trường cho bảo lưu) và đi NVQS ( nếu Đăng ký và đuợc gọi đi )Và nếu đi NVQS xong rồi thì có thể đi học lại.Không ai cấm cả.

    Bạn có thể liên hệ với Đơn vị quan đội nhân dân huyên để hỏi cho rõ về thủ tục.

    Chào bạn.

    Betoan1989@yahoo.com

    *Khi là chính mình, bạn không có bất cứ điều gì phải sợ.

     
    Báo quản trị |