DanLuat 2015

Việc những trường hợp được hoãn nghĩa vụ quân sự

Chủ đề   RSS   
  • #324572 22/05/2014

    ngocphuc15081991

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Việc những trường hợp được hoãn nghĩa vụ quân sự

    Em có 1 vấn đè muốn hỏi người mong mọi ng giúp đõ ?

    Em sinh năm 1991, hiện đã lập gia đình,và có 1 cháu đầu 12 tháng tuổi.vợ e lại đang co bầu dc 6 tháng.do điều kiện công việc ở xa lên vợ e ở trọ.e làm việc gần nhà và nuôi cháu 1 tuổi. E ở riêng k ở chung với bố mẹ,nhưng chưa tách khẩu. Đợt này e có giấy gọi đi khám nghĩa vụ quân sự. 
    Vậy e muốn hỏi mọi ng e có dc tạm hoãn nghĩa vụ quân sự không ?

     
    2452 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #324636   23/05/2014
    Được đánh dấu trả lời

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24037
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1252 lần
    Lawyer

    Chào bạn!
    Khoản 2 Điều 3. Nghị định 38/2007/NĐ-CP hướng dẫn như sau:
    "Những công dân nam sau đây được tạm hoãn gọi nhập ngũ trong thời bình:
    2. Là lao động duy nhất phải trực tiếp chăm sóc, nuôi dưỡng người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động."
    Theo  quy định trên, thì bạn có thế xin hoãn nghĩa vụ theo Điểm 2 Điều 3 của nghị đinh "Là lao động duy nhất phải trực tiếp chăm sóc, nuôi dưỡng người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động" .
     
    Tuy nhiên vì bạn chưa tách khẩu nên việc xét xem bạn có phải là lao động duy nhất phải trực tiếp chăm sóc, nuôi dưỡng người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động sẽ được Hội đồng nghĩa vụ quân sự xã, phường bạn xác nhận và quyết định bạn có được tạm hoãn nghĩa vụ quân sự hay không.
     
    Trân trọng!

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    ngocphuc15081991 (28/05/2014)
  • #325350   28/05/2014

    ngocphuc15081991
    ngocphuc15081991

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:22/05/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Vậy cho e hỏi chưa tách khẩu.nhưng em ỏ riêng,bo e sinh năm 1964 lam ruộng,mẹ e sinh năm 1958 giáo viên đã về hưu và e con 1 e gái sinh năm 1995 dang đi học vậy có đủ điều kiện đẻ hoãn nghĩa vụ k a

    ?

     

     
    Báo quản trị |  
  • #326528   04/06/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24037
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1252 lần
    Lawyer

    Chào bạn ngocphuc15081991!

    Trường hợp của bạn không được tạm hoãn nghĩa vụ quân sự bạn nhé !

    Trân trọng!

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    ngocphuc15081991 (08/06/2014)