vi phạm nộp báo cáo tài chính cho phòng ĐKKD

Chủ đề   RSS   
  • #143936 29/10/2011

    minhquang2011

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/10/2011
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 225
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    vi phạm nộp báo cáo tài chính cho phòng ĐKKD

    Luật sư cho em hỏi : Công ty em thành lập từ năm 2005 nhưng hàng năm em không nộp báo
    cáo tài chính cho phòng đăng ký kinh doanh như vậy có bị phạt không?xin cảm ơn!

     
    8456 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #143963   29/10/2011

    hieuntvv
    hieuntvv
    Top 100
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/12/2008
    Tổng số bài viết (654)
    Số điểm: 5435
    Cảm ơn: 119
    Được cảm ơn 258 lần


    minhquang2011 viết:
    Luật sư cho em hỏi : Công ty em thành lập từ năm 2005 nhưng hàng năm em không nộp báo
    cáo tài chính cho phòng đăng ký kinh doanh như vậy có bị phạt không?xin cảm ơn!



    Theo mình biết thì BCTC được nộp cho cơ quan thuế và thống kê thôi.

    Vợ cả, vợ hai, cả hai đều là vợ cả. he.he.he

     
    Báo quản trị |  
  • #144441   31/10/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3405)
    Số điểm: 82389
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2736 lần


    hieuntvv viết:
    minhquang2011 viết:
    Luật sư cho em hỏi : Công ty em thành lập từ năm 2005 nhưng hàng năm em không nộp báo
    cáo tài chính cho phòng đăng ký kinh doanh như vậy có bị phạt không?xin cảm ơn!



    Theo mình biết thì BCTC được nộp cho cơ quan thuế và thống kê thôi.

    39/2011/NĐ-CP sửa đổi bổ sung 1 số Điều tại NĐ85/2004/NĐ-CP :

    Điều 10. Vi phạm quy định về báo cáo tài chính và công khai báo cáo tài chính

    1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:


    c) Nộp báo cáo tài chính cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm từ 01 tháng đến 03 tháng theo thời hạn quy định;

    2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

    A) Nộp báo cáo tài chính cho cơ quan nhà nước có thẩm quyền chậm quá 3 tháng theo thời hạn quy định;



     @ Chủ topic & Hiếu :

    Theo QĐ15/2006/QĐ-BTC thì DN có phải nộp BCTC cho Cơ Quan ĐKKD :


    8. Thời hạn nộp báo cáo tài chính

    8
    .1. Đối với doanh nghiệp nhà nước......

    8.2. Đối với các loại doanh nghiệp khác

    a) Đơn vị kế toán là doanh nghiệp tư nhân và công ty hợp danh phải nộp báo cáo tài chính năm chậm nhất là 30 ngày, kể từ ngày kết thúc kỳ kế toán năm; đối với các đơn vị kế toán khác, thời hạn nộp báo cáo tài chính năm chậm nhất là 90 ngày;

    .........

    9. Nơi nhận báo cáo tài chính

     

     

     

    Nơi nhận báo cáo

    CÁC LOẠI

    DOANH NGHIỆP

    (4)

    Kỳ lập

    báo

    cáo

    Cơ quan tài chính

    Cơ quan Thuế

    (2)

    Cơ quan Thống kê

    DN

    cấp trên

    (3)

    Cơ quan đăng ký kinh doanh

    1. Doanh nghiệp Nhà nước

    Quý, Năm

    x

    (1)

    x

    x

    x

    x

    2. Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài

    Năm

    x

    x

    x

    x

    x

    3. Các loại doanh nghiệp khác

    Năm

     

    x

    x

    x

    x



    Còn đây là theo QĐ48/2006/QĐ-BTC :

    4. Trách nhiệm, thời hạn lập và gửi báo cáo tài chính

    (1) Trách nhiệm, thời hạn lập và gửi báo cáo tài chính:

    a. Tất cả các doanh nghiệp nhỏ và vừa thuộc đối tượng áp dụng hệ thống báo cáo tài chính này phải lập và gửi báo cáo tài chính năm theo đúng quy định của chế độ này.

    b. Đối với các công ty TNHH, công ty cổ phần và các hợp tác xã thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 90 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.

    c. Đối với doanh nghiệp tư nhân và công ty hợp danh, thời hạn gửi báo cáo tài chính năm chậm nhất là 30 ngày kể từ ngày kết thúc năm tài chính.

    Các doanh nghiệp có thể lập báo cáo tài chính hàng tháng, quý để phục vụ yêu cầu quản lý và điều hành hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp.

    (2) Nơi nhận báo cáo tài chính năm  được quy định như sau:

     

    Loại hình doanh nghiệp

    Nơi nhận báo cáo tài chính

    Cơ 

    quan   Thuế

    Cơ quan

    đăng ký

    kinh doanh

    Cơ quan

    Thống kê

    1-     Công ty TNHH, Công ty cổ phần, Công ty hợp danh, Doanh nghiệp tư nhân.

    2-     Hợp tác xã

    x

     

    x

    x

     

    x

    x

     

    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 31/10/2011 09:50:00 CH

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn tranthibichvan_tax06 vì bài viết hữu ích
    hieuntvv (01/11/2011)