DanLuat 2015

Vi phạm luật giao thông đường bộ đi vào đường 1 chiều

Chủ đề   RSS   
  • #291409 14/10/2013

    quanglamcxht

    Sơ sinh

    Hà Tĩnh, Việt Nam
    Tham gia:14/10/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vi phạm luật giao thông đường bộ đi vào đường 1 chiều

    Chào luật sư !

     Theo e được biết thì khoản 3 điều 44 Mục 7 của Nghị định 34/2010/NĐ-CP (sửa đổi, bổ sung tại Nghị định 71/2012/NĐ-CP) về xử lý vi phạm luật giao thông đường bộ đã hết hiệu lực từ ngày 20/05/2013.

    Ngày 9/10/2013 . em có vi phạm luật giao thông đường bộ là đi vào đường 1 chiều .e bị thu GPLX. Hôm nay ngày 14/10/2013 .e được hẹn là tới CA Từ Liêm Hà nội để giải quyết. em phải nộp phạt 600k với tạm giữ GPLX tới ngày 8/11/2013 . như vậy có hợp lý không ak?.

     
    4088 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #291548   15/10/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1085 lần


    Đúng là nó đã hết hiệu lực và bị thay thế bởi K 13 của Nghị định 71 với nội dung như sau:

    Điều 44. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy vi phạm một số hành vi áp dụng riêng trong khu vực nội thành của các thành phố trực thuộc Trung ương

    ...

    3. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 800.000 đồng đối với người điều khiển, người ngồi trên xe vi phạm một trong các hành vi quy định tại: Điểm c, Điểm g, Điểm i, Điểm k, Điểm l Khoản 4 Điều 9 Nghị định này.

    4. Ngoài việc bị phạt tiền, người điều khiển xe vi phạm còn bị áp dụng các hình thức xử phạt bổ sung sau đây:

    a) Vi phạm Điểm c, Điểm i Khoản 4 Điều 9 Nghị định này bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 30 (ba mươi) ngày;

    b) Vi phạm một trong các Điểm, Khoản sau của Điều 9 Nghị định này mà gây tai nạn giao thông nhưng chưa tới mức nghiêm trọng thì bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 60 (sáu mươi) ngày: Điểm a Khoản 1; Điểm đ, Điểm h Khoản 3; Điểm c, Điểm g, Điểm i, Điểm k Khoản 4;

    c) Vi phạm một trong các Điểm, Khoản sau của Điều 9 Nghị định này mà gây tai nạn giao thông từ mức nghiêm trọng trở lên thì bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe không thời hạn: Điểm a Khoản 1; Điểm đ, Điểm h Khoản 3; Điểm c, Điểm g, Điểm i, Điểm k Khoản 4,

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-