DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Vi phạm luật giao Thông

(Boyfaithful_hct)

Kính thưa Luật Sư, vào ngay2/7/2012 tôi có điều khiển xe máy vi phạm:

   1: chạy quá tốc độ 51/40 km/h   Theo điều 9 khoản 5a phạt: 750000

   2: không có giấy phép lái xe:       Điều 24 khoan 5 phạt 1000000

Vì vậy tôi muốn hỏi Luật sư csgt căn cứ vào đâu để đưa ra phạt 750000 trong khoản tu 500000 đến 1000000 và phạt 1000000 trong khoản từ 800000 đến 1200000.

Csgt phạt tôi như vậy đúng hay sai, va nếu sai nhờ Luật Sư hướng giẩn cách khiếu nại

Tôi chân thành cảm ơn

  •  5107
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…