Về việc thuê xe của chủ sở hữu công ty

Chủ đề   RSS   
  • #392243 15/07/2015

    Mynguyen123

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:15/07/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Về việc thuê xe của chủ sở hữu công ty

    Chào luật sư.

    Luật sư cho em hỏi: Hiện công ty em có thuê xe của giám đốc là chủ sở hữu Cty TNHH MTV-chi nhánh, vậy theo luật quy định công ty em có được phép không?

    Nếu Giám đốc muốn bán xe cho chính công ty mình sử hữu thì có được không ?

    Mong được luật sư tư vấn.

     
    4425 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #392583   17/07/2015

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Bạn có hai câu hỏi.

    Thứ nhất, bạn hỏi công ty có được cấp phép? Chúng tôi không rõ câu hỏi của bạn muốn hỏi về việc cấp phép vấn đề gì?

    Thứ hai,đối với công ty TNHH, tài sản của công ty là tài sản độc lập, không liên hệ với sở hữu cá nhân, nên việc chủ sở hữu bán tài sản cho công ty là được phép.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #392606   17/07/2015

    Mynguyen123
    Mynguyen123

    Sơ sinh

    Đà Nẵng, Việt Nam
    Tham gia:15/07/2015
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Ý của em là công ty có được thuê xe của chính chủ sở hữu công ty không ah.

    Mà em vừa đọc khoản 5 Điều 144 luật dân sự 2005 thì thấy có ghi 

    5. Người đại diện không được xác lập, thực hiện các giao dịch dân sự với chính mình hoặc với người thứ ba mà mình cũng là người đại diện của người đó, trừ trường hợp pháp luật có quy định khác.                                 Em có thắc mắc về điều này và câu trả lời ah. Mong luật sư giải đáp ah.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com