DanLuat 2015

Về việc đổi biển số xe

Chủ đề   RSS   
  • #110412 15/06/2011

    Hero307

    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:15/06/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Về việc đổi biển số xe

    Chào các anh chị,

    Tôi đang tìm hiểu về thủ tục để đổi biển số xe máy thì được biết nếu thực hiện việc mua, bán, tặng xe khác tỉnh thì có thể thực hiện được cấp biển số xe mới, vậy tôi muốn hỏi trong trường hợp mua, bán, tặng xe trong nội tỉnh thì có thể được cấp biển số mới hay không?

    Xin trân trọng cảm ơn.
     
    4002 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #110437   15/06/2011

    BCTCtax
    BCTCtax
    Top 100
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:27/04/2011
    Tổng số bài viết (622)
    Số điểm: 6123
    Cảm ơn: 385
    Được cảm ơn 281 lần


    Theo Mục B Điều 8 Thông tư 36/2010/TT của Bộ công an: 
        Đăng ký sang tên trong cùng tỉnh thì giữ nguyên biển số cũ #ff0000;">(trừ biển 3 số hoặc 4 số thì cấp đổi sang biển 5 số theo quy định), và cấp giấy chứng nhận đăng ký xe cho chủ xe mới. 
    Bạn tham khảo thêm thông tư 36/2010 nhé, Thân!
     
    Báo quản trị |  
  • #206402   10/08/2012

    tuyethuynh235
    tuyethuynh235

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Chào anh chị.

    Anh chị cho em hỏi là hiện tại em muốn mua xe biễn 4 số ở Q1, nhà em ở Q5. Em thấy biển số đẹp nên không muốn đổi biển số thì có được không? Thủ tục như thế nào? nếu sau này em muốn mua bán lại thì có bị trục trặc gì không ? Tại em nghe nói theo luật mới thì sang tên xe phải đổi qua biển 5 số.

    Em cám ơn Anh, chị.

     
    Báo quản trị |  
  • #206407   10/08/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6836)
    Số điểm: 78053
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3734 lần


    tuyethuynh235 viết:

    Chào anh chị.

    Anh chị cho em hỏi là hiện tại em muốn mua xe biễn 4 số ở Q1, nhà em ở Q5. Em thấy biển số đẹp nên không muốn đổi biển số thì có được không? Thủ tục như thế nào? nếu sau này em muốn mua bán lại thì có bị trục trặc gì không ? Tại em nghe nói theo luật mới thì sang tên xe phải đổi qua biển 5 số.

    Em cám ơn Anh, chị.

    Chào bạn!

    Câu bạn nghe nói là đúng theo TT 36 đấy. Khi làm thủ tục sang tên sẽ đổi biển số 3-4 số sang 5 số.

    Trường hợp đặc biệt nào được giữ lại biển 3-4 số khi sang tên thì ... không rõ.

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |