Về việc chỉnh sửa nội dung các bài báo đăng lên trang thông tin tổng hợp (có dẫn nguồn)

Chủ đề   RSS   
  • #348347 04/10/2014

    Sentran90

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:31/07/2014
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Về việc chỉnh sửa nội dung các bài báo đăng lên trang thông tin tổng hợp (có dẫn nguồn)

    Chào Luật sư!

    Tôi có một số thắc mắc muốn hỏi Luật sư về vấn đề đăng tin trên trang thông tin tổng hợp của công ty.

    Công ty chúng tôi có trang tin tổng hợp http://duocbaokhang.vn (đã có giấy phép). Hiện chúng tôi muốn đăng bài của các báo khác, có dẫn nguồn nhưng chỉnh sửa đôi chút (để phục vụ seo) có được không? Nếu bị phạt thì mức phạt là bao nhiêu?

    Việc xin phép các báo có khó khăn không, có tốn chi phí không thưa Luật sư? 

    Một số bài viết chúng tôi sưu tầm, không có tên tác giả thì ghi nguồn là "Sưu tầm" hoặc "Tổng hợp" có được không? Nếu ghi như vậy mức phạt là bao nhiêu?

    Xin cảm ơn Luật sư rất nhiều! Mong nhận được câu trả lời của Luật sư!

     
    3486 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #349084   08/10/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 24074
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1266 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Việc sao chép các tác phẩm không được sự đồng ý của tác giả, chủ sở hữu quyền tác giả là hành vi xâm phạm quyền tác giả. Theo quy định tại Điều 18 Nghị định 131/2013/NĐ-CP, hành vi này bị phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 35.000.000. Đồng thời công ty bạn còn phải thực hiện biện pháp khắc phục hậu quả là buộc dỡ bỏ bản sao tác phẩm vi phạm dưới hình thức điện tử, trên môi trường Internet và kỹ thuật số hoặc buộc tiêu hủy tang vật vi phạm.

    Bạn cần thỏa thuận với chủ sở hữu các tác phẩm trên để đưa ra mức nhuận bút, thù lao và các lợi ích khác. Mức nhuận bút, thù lao trên phụ thuộc vào sự thỏa thuận của các bên và giá trị lợi nhuận thu được từ các tác phẩm, giá trị của các trang báo mạng trên.

    Trân trọng!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT TNHH VILOB NAM LONG chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    Website: www.nllaw.vn

    Địa chỉ : Tầng 11, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 02432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: namlonglaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

CÔNG TY LUẬT MINH LONG VÀ CỘNG SỰ

Website: Luatminhlong.com

Địa chỉ : Số 115, ngõ 562, Đường Láng, Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội

Điện thoại: 04 62 54 56 58 - Fax: 04 62 75 54 95 Hotline: 0914 66 86 85

Email: info@luatminhlong.com hoặc luatminhlong@gmail.com