DanLuat 2015

về tỷ lệ giảm giá chỉ định thầu gói thầu xây lắp

Chủ đề   RSS   
  • #426542 07/06/2016

    về tỷ lệ giảm giá chỉ định thầu gói thầu xây lắp

    Mến chào các anh, chị!!

    Có văn bản nào quy định về tỷ lệ giảm giá chỉ định thầu gói thầu xây lắp không? Thông thường tỷ lệ giảm giá bao nhiêu là phù hợp đối với công trình thi công trong điều kiện khó khăn?

     
    6549 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #426698   08/06/2016

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2972)
    Số điểm: 37174
    Cảm ơn: 1414
    Được cảm ơn 1495 lần


    Hiện nay không có văn bản nào quy định về tỷ lệ giảm giá chỉ định thầu nha bạn, chỉ có Điều 54 Nghị định 63/2014/NĐ-CP quy định về hạn mức chỉ định thầu:

    Điều 54. Hạn mức chỉ định thầu

    Gói thầu có giá trị trong hạn mức được áp dụng chỉ định thầu theo quy định tại Điểm e Khoản 1 Điều 22 của Luật Đấu thầu bao gồm:

    1. Không quá 500 triệu đồng đối với gói thầu cung cấp dịch vụ tư vấn, dịch vụ phi tư vấn, dịch vụ công; không quá 01 tỷ đồng đối với gói thầu mua sắm hàng hóa, xây lắp, hỗn hợp, mua thuốc, vật tư y tế, sản phẩm công;

    2. Không quá 100 triệu đồng đối với gói thầu thuộc dự toán mua sắm thường xuyên.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-