DanLuat 2015

Về Thuế thu nhập PIT với lao động bán thời gian

Chủ đề   RSS   
  • #435534 09/09/2016

    HaNguyen1905

    Sơ sinh

    Hải Dương, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2016
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 45
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Về Thuế thu nhập PIT với lao động bán thời gian

    Bên công ty em có lao động Partime làm việc trả lương theo giờ.

    Kế toán khi tính lương hàng tháng có nói là nếu lương lớn hơn 2 triệu đồng/ tháng thì phải chịu 10% thuế thu nhập cá nhân PIt như vậy có đúng không? và căn cứ vào điều khoản nào ạ. Xin luật sư tư vấn.

    Em xin cảm ơn

     
    2808 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #435833   13/09/2016

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Bạn xem trong nhé Thông tư 111/2013/TT-BTC Hướng dẫn Luật thuế thu nhập cá nhân 
     
    Các tổ chức, cá nhân trả tiền công, tiền thù lao, tiền chi khác cho cá nhân cư trú không ký hợp đồng lao động (theo hướng dẫn tại điểm c, d, khoản 2, Điều 2 Thông tư này) hoặc ký hợp đồng lao động dưới ba (03) tháng có tổng mức trả thu nhập từ hai triệu (2.000.000) đồng/lần trở lên thì phải khấu trừ thuế theo mức 10% trên thu nhập trước khi trả cho cá nhân.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-