DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Về Khoản 8 Điều 129 Luật đất đai 2013

(bathuoc)

Em là một người làm trong ngành lĩnh vực về bồi thường, hỗ trợ, tái định cư khi nhà nước thu hồi đất. Hiện nay tại Khoản 8, Điều 129 Luật đất đai năm 2013. Có quy định diện tích nhận chuyển nhượng không tính vào trong hạn mưc giao. Vậy trong trường hợp hai hộ gia đình, cá nhân có mua bán một trang trại đất khai hoang mà được chứng quyền chứng nhận việc mua bán thì trường hợp này có được hiểu là chuyển nhượng hay không. Xin nhờ luật sư giải đáp dúp em sự thắc mắc này. Cảm ơn luật sư nhé! em là thành viên VIP của thư viện pháp luật.

  •  7645
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…