VỀ CHI PHÍ TÍNH THUẾ TNDN

Chủ đề   RSS   
  • #324399 21/05/2014

    saosoktt

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    VỀ CHI PHÍ TÍNH THUẾ TNDN

    Kính gửi Luật sư.

    Luật sư cho em hỏi một vấn đề liên quan đến Thuế TNDN 2014.

    Công ty em kinh doanh thương mại, bán lẻ hàng hóa trong 1 trung tâm thương mại. hiện tại do đường vào khu vực mua sắm đang bị 1 trụ biến ap che khuất, làm ảnh hưởng đến kinh doanh. Trong trung tâm thương mai bao gồm Công ty em, Cty A, Công ty B và Công ty C, qua bàn bạc của 4 công ty trên đi đến quyết tậm thuê đơn vị thi công dời trạm biến thế để cả 4 bên cùng có lợi, và hợp đồng đã được soạn sẵn và nội dung ràng buộc khá chi tiết, bên nhận thầu thi công sẽ xuất hóa đơn, hồ sơ nghiệm thu bàn giao đầy đủ cho các bên. như vậy Luật sư cho em hỏi chi phí của Công ty em bỏ ra như vậy có được tính vào chi phí hợp lý không?, trong khi đó Mặt bằng kinh doanh của Công ty em là đi thuê của Công ty A.

     

    Xin chân thành cảm ơn Luật sư.

     

     
    2513 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #326784   05/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32718
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1139 lần


    Trường này phục vụ ch osản xuất, kinh doanh thì bạn được tính vào chi phí

    Điều 6. Các khoản chi được trừ và không được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế

    1. Trừ các khoản chi nêu tại Khoản 2 Điều này, doanh nghiệp được trừ mọi khoản chi nếu đáp ứng đủ các điều kiện sau:

    a) Khoản chi thực tế phát sinh liên quan đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp;

    b) Khoản chi có đủ hoá đơn, chứng từ hợp pháp theo quy định của pháp luật.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    saosoktt (07/06/2014)