DanLuat 2015

Văn phòng luật sư chuyển sang mô hình công ty nộp thuế môn bài bao nhiêu?

Chủ đề   RSS   
  • #483216 24/01/2018

    Thuongtommy92
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/12/2017
    Tổng số bài viết (119)
    Số điểm: 1048
    Cảm ơn: 61
    Được cảm ơn 35 lần


    Văn phòng luật sư chuyển sang mô hình công ty nộp thuế môn bài bao nhiêu?

    Trong năm 2017, văn phòng luật sư trên giấy phéo không có vốn điều lệ nên sẽ thuộc doanh nghiệp tư nhân, đóng thuế môn vài 1.000.000đ/năm.

    Đến năm 2018, VPLS chuyển sang công ty (không có tư cách pháp nhân), khác với doanh nghiệp tư nhân nhưng không có vốn điều lệ thì phải đóng phí môn bài là bao nhiêu?

     

     
    2249 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #483220   24/01/2018

    anhminhhn
    anhminhhn

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:21/01/2018
    Tổng số bài viết (26)
    Số điểm: 220
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 5 lần


    Thuế môn bài đã bị bãi bỏ lâu rồi mà bạn.

     
    Báo quản trị |  
  • #483233   24/01/2018

    tieukhanh95
    tieukhanh95
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2017
    Tổng số bài viết (364)
    Số điểm: 4445
    Cảm ơn: 56
    Được cảm ơn 75 lần


    Tại Khoản 1 Điều 4 Nghị định 139/2016/NĐ-CP quy định:

    Điều 4. Mức thu lệ phí môn bài

    1. Mức thu lệ phí môn bài đối với tổ chức hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ như sau:

    a) Tổ chức có vốn điều lệ hoặc vốn đầu tư trên 10 tỷ đồng: 3.000.000 đồng/năm;

    b) Tổ chức có vốn điều lệ hoặc vốn đầu tư từ 10 tỷ đồng trở xuống: 2.000.000 đồng/năm;

    c) Chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh, đơn vị sự nghiệp, tổ chức kinh tế khác: 1.000.000 đồng/năm.

    Mức thu lệ phí môn bài đối với tổ chức quy định tại điểm a và điểm b khoản này căn cứ vào vốn điều lệ ghi trong giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh; trường hợp không có vốn điều lệ thì căn cứ vào vốn đầu tư ghi trong giấy chứng nhận đăng ký đầu tư.

    Ở đây không hiểu văn phòng LS chuyển qua công ty "không có tư cách pháp nhân" ?

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-