DanLuat 2015

Văn phòng điều hành nhà thầu nước ngoài

Chủ đề   RSS   
  • #480955 02/01/2018

    nguyenlenguyenle

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Văn phòng điều hành nhà thầu nước ngoài

    Xin chào mọi người, mình có thắc mắc sau đây về văn phòng điều hành của nhà thầu nước ngoài tại Việt Nam, mong các anh, chị và các bạn có kinh nghiệm giải đáp giúp.
     
    1. Người đại diện văn phòng điều hành của nhà thầu nước ngoài tại VN có bắt buộc phải là nhân viên, có hợp đồng lao động với nhà thầu không? hay nhà thầu có thể chỉ định một người bất kì không phải nhân viên làm đại diện?
     
    Nếu không cần là nhân viên thì nhà thầu cần chuẩn bị giấy tờ gì để chỉ định người làm đại diện?
     
    2. Xin hỏi thủ tục để thay đổi người đại diện văn phòng điều hành của nhà thầu nước ngoài?
     
    Cám ơn mọi người!
     
    677 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #491105   05/05/2018

    Chào bạn,

    Về thủ tục thay đổi người đại diện văn phòng điều hành của nhà thầu nước ngoài bạn có thể xem tham khảo quy định tại tại Điều 7 của Thông tư 14/2016/TT-BXD nhé.

    Điều 7. Điều chỉnh giấy phép hoạt động xây dựng

    1. Sau khi được cấp giấy phép hoạt động xây dựng, nếu có những thay đổi về tên, địa chỉ của nhà thầu, thay đổi các đối tác trong liên danh hoặc nhà thầu phụ hoặc các nội dung khác đã ghi trong giấy phép hoạt động xây dựng được cấp, nhà thầu nước ngoài phải nộp trực tiếp hoặc gửi qua đường bưu điện 01 bộ hồ sơ đến cơ quan cấp giấy phép hoạt động xây dựng để được xem xét Điều chỉnh giấy phép hoạt động xây dựng đã cấp. Giấy phép Điều chỉnh hoạt động xây dựng được quy định theo mẫu tại Phụ lục số 7 của Thông tư này.

    2. Hồ sơ đề nghị Điều chỉnh gồm:

    a) Đơn đề nghị Điều chỉnh giấy phép hoạt động xây dựng được quy định theo mẫu tại Phụ lục số 8 của Thông tư này.

    b) Các tài liệu chứng minh cho những nội dung đề nghị Điều chỉnh. Các tài liệu phải được dịch ra tiếng Việt và được chứng thực theo quy định của pháp luật Việt Nam.

    3. Thời gian Điều chỉnh giấy phép hoạt động xây dựng được thực hiện trong 20 ngày làm việc kể từ khi nhận được hồ sơ hợp lệ.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-