DanLuat 2015

Văn phòng đại diện nước ngoài có phải đóng kinh phí công đoàn không?

Chủ đề   RSS   
  • #377398 03/04/2015

    Văn phòng đại diện nước ngoài có phải đóng kinh phí công đoàn không?

    Chào mọi người.

    Cho mình hỏi, văn phòng đại diện nước ngoài có phải đóng kinh phí công đoàn không.?

     

    Cám ơn mọi người nhiều.

     
    7272 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #377412   03/04/2015

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3107)
    Số điểm: 22317
    Cảm ơn: 295
    Được cảm ơn 1465 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Nghị định 191/2013/NĐ-CP

    Điều 4. Đối tượng đóng kinh phí công đoàn

    Đối tượng đóng kinh phí công đoàn theo quy định tại Khoản 2 Điều 26 Luật công đoàn là cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp mà không phân biệt cơ quan, tổ chức, doanh nghiệp đó đã có hay chưa có tổ chức công đoàn cơ sở, bao gồm:

    1. Cơ quan nhà nước (kể cả Ủy ban nhân dân xã, phường, thị trấn), đơn vị thuộc lực lượng vũ trang nhân dân.

    2. Tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức chính trị xã hội - nghề nghiệp, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội - nghề nghiệp.

    3. Đơn vị sự nghiệp công lập và ngoài công lập.

    4. Doanh nghiệp thuộc các thành phần kinh tế thành lập, hoạt động theo Luật doanh nghiệp, Luật đu tư.

    5. Hợp tác xã, liên hiệp hợp tác xã thành lập, hoạt động theo Luật hợp tác xã.

    6. Cơ quan, tổ chức nước ngoài, tổ chức quốc tế hoạt động trên lãnh thổ Việt Nam có liên quan đến tổ chức và hoạt động công đoàn, văn phòng điều hành của phía nước ngoài trong hp đồng hợp tác kinh doanh tại Việt Nam có sử dụng lao động là người Việt Nam.

    7. Tổ chức khác có sử dụng lao động theo quy định của pháp luật về lao động."

    Như vậy, văn phòng đại diện thương nhân nước ngoài thuộc đối tượng đóng kinh phí công đoàn

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luatsuchanh vì bài viết hữu ích
    tuanca0810 (04/04/2015)
  • #377746   06/04/2015

    Em cám ơn Luật sư nhiều. Chúc Luật sư sức khỏe và thành công hơn nữa.!

    Cập nhật bởi tuanca0810 ngày 06/04/2015 09:16:49 SA
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-