DanLuat 2015

Vấn đề về thoát nước thải ?

Chủ đề   RSS   
  • #404336 28/10/2015

    THANHTRAQ10

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vấn đề về thoát nước thải ?

    Nhờ LS tìm giúp quy định nào bắt buộc người dân phải đấu nối vào hệ thống thoát nước thải mới (phía trước nhà) thay vì hệ thống tự phát (phía sau nhà) hay không ?

     
    2171 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #404632   30/10/2015

    Chào bác, với câu hỏi của bác Luật Hải Nguyễn xin được chia sẻ như sau:

    Căn cứ điểm b khoản 2 Điều 29 Nghị định 80/2014/NĐ-CP về thoát nước và xử lý nước thải, tổ chức, cá nhân và hộ gia đình sử dụng dịch vụ thoát nước có các nghĩa vụ xả nước thải vào hệ thống thoát nước đúng quy định, quy chuẩn kỹ thuật do cơ quan nhà nước có thẩm quyền ban hành; Đấu nối hệ thống thoát nước của công trình vào hệ thống thoát nước chung đúng các quy định của thỏa thuận đấu nối.

    Ngoài ra, tất cả các hộ thoát nước nằm trong phạm vi có mạng lưới đường ống, cống thu gom nước mưa, nước thải là đối tượng phải đấu nối vào hệ thống thoát nước trừ những trường hợp được quy định về miễn trừ đấu nối tại Điều 35 Nghị định 80/2014/NĐ-CP.

    Bác có thể tìm đọc Nghị định 80/2014/NĐ-CP để hiểu rõ hơn quyền và nghĩa vụ của mình!

     

    Công Ty Luật Hải Nguyễn và cộng sự - Hotline: 0973.509.636 hoặc 0907.509.636

    Website: www.lamchuphapluat.vn - Email: luathainguyen@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-