DanLuat 2015

Vấn đề hôn nhân

Chủ đề   RSS   
  • #318894 17/04/2014

    Htl040494

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Vấn đề hôn nhân

    Cho em hỏi E làm trong ngành công an Bạn gái em có bà ngoại ngày xưa bị đi tù vì tội chiếm đoạt tài sản ( chính xác là bà ngoại bạn gái em đi tù 5 năm ) Vậy em và bạn gái có thể lấy nhau được không ạ ?
    Cập nhật bởi Htl040494 ngày 17/04/2014 11:36:21 PM
     
    2564 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #318934   17/04/2014

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (897)
    Số điểm: 5516
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 425 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Vấn đề bạn thắc mắc Luật sư giải đáp như sau:

    Luật Hôn nhân & gia đình 2000 không có một quy định riêng biệt nào về nội dung điều kiện kết hôn với người đang phục vụ trong lực lượng vũ trang nhân dân. Điều 9 quy định về điều kiện kết hôn cũng không có nội dung về vấn đề này.

    Tuy nhiên thực tế thì ngoài các điều kiện quy định tại Luật Hôn nhân gia đình 2000 thì phải đảm bảo các quy định nội bộ ngành. Hiện các văn bản này vẫn chưa mang tính phổ biến rộng rãi nên không thể giải đáp chính xác cho bạn được.

    Thường là phải có bản kê khai lý lịch 3 đời của người bạn muốn kết hôn, có xác nhận của chính quyền địa phương và gửi đến đơn vị mà bạn đang công tác.

    Trên đây là nội dung giải đáp của LS dựa trên những thông tin mà bạn cung cấp. Tuy nhiên để được tư vấn cụ thể, chi tiết hơn bạn có thể gửi thêm tài liệu hoặc đến gặp trực tiếp Luật sư tại công ty Luật Thành đô.

    Mọi vướng mắc xin vui lòng liên hệ Công Ty Luật Thành Đô http://luatthanhdo.com/ để được tư vấn miễn phí.

    Chúc bạn thành công!

    Trân trọng!

     

    Ls Nguyễn Lâm Sơn

    ĐT: 0982.976.486

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Mb: 04.6680.6683

    DĐ: 0982.976.486

    Email: lamsonlawyer@gmail.com

    Web: http://luatthanhdo.com

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ Email: lamsonlawyer@gmail.com, Web: www.luatthanhdo.com hoặc ĐT: 0982.976.486; 04.6680.6683

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn lamsonlawyer vì bài viết hữu ích
    Htl040494 (17/04/2014)
  • #318952   17/04/2014

    Htl040494
    Htl040494

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Hôn nhân gia đình

    Vậy em và bạn gái có thể đến với nhau k ạ
     
    Báo quản trị |  
  • #318987   17/04/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Bạn nên liên hệ trực tiếp tới Phòng Tổ chức cán bộ Công an cấp tỉnh để được giải đáp trực tiếp.

    Thân gửi!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    Htl040494 (17/04/2014)
  • #319003   17/04/2014

    Htl040494
    Htl040494

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/04/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 95
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    Hôn nhân gia đình

    Ls có thể giải thích rõ giúp em được k Em đang rất lo lắng về vấn đề này Em cảm ơn !
     
    Báo quản trị |  
  • #319694   21/04/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3178)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Htl040494 viết:
    Ls có thể giải thích rõ giúp em được k Em đang rất lo lắng về vấn đề này Em cảm ơn !

    Vâng!

    Đây là vấn đề nhạy cảm, nhằm đảm bảo an ninh quốc gia. Không nên lý giải quá nhiều ở trên các phương tiện thông tin đại chúng. Bạn đã liên hệ với phòng tổ chức cán bộ chưa?

    Thân gửi!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-