DanLuat 2015

Vấn đề đất thổ cư

Chủ đề   RSS   
  • #326396 03/06/2014

    dangdoanvy610

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/06/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Vấn đề đất thổ cư

    Khi chuyển quyền sỡ hữu đất ,ai có quyền quyết định vị trí thổ cư , ở tài liệu nào ,số bao nhiêu ?

     
    2365 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #326517   04/06/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2006)
    Số điểm: 12771
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 746 lần
    Lawyer

    Việc xác định là đất ở, vị trí, diện tích có trong bản đồ

    Nếu trường hợp nhà bạn có cả diện tích đất ở và đất vườn thì xem xét hiện trạng sử dụng để xác định mục đích các đất đỏ sử dụng vào mục đích gì? nếu phần đất đã xây dựng nhà ở thì đấy được xác định là đất ở.

    Việc xác định phụ thuộc vào mục đích sử dụng đất.

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #326594   04/06/2014

    vutuanandiachat
    vutuanandiachat

    Male
    Sơ sinh

    Phú Yên, Việt Nam
    Tham gia:22/04/2014
    Tổng số bài viết (23)
    Số điểm: 400
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 2 lần


    VP Đk QSD đất huyện, thị xã, thành phố sẽ quyết định đất thổ cư của bạn, bạn tham khảo điều 49; điều 50 luật đất đai 2003 ; Điều 11;14;15;16 nghị định 84 và các quyết định tại UBND tỉnh của bạn nói về "Hạn mức giao đất ở đô thị và đất ở nông thôn"

    Khi chuyển quyền bạn liện hệ VP đăng ký QSD đất huyện, thị xã, thành phố, tại nơi này VP Đk QSD đất sẽ hoàn thiện cấp giấy chuyển quyền, VP Đk QSD đất sẽ liên hệ địa chính địa phương thẩm định tại địa điểm đất bạn muốn chuyển quyền, sẽ có số thửa; tờ bản đồ; diện tích đất chuyển quyền bao gồm đất ở và đất vườn dựa trên hợp đồng chuyền quyền . 

     

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com

0 Thành viên đang online
-