vấn đề chuyển chi nhánh của văn phòng luật

Chủ đề   RSS   
  • #274013 08/07/2013

    maimai178

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/07/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    vấn đề chuyển chi nhánh của văn phòng luật

    cho em hỏi một chút, vấn đề này liên quan tới chuyển địa điểm văn phòng chi nhánh luật: bây giờ có một văn phòng và 1 trụ sở, muốn chuyển chi nhánh từ quận này sang quận khác thì phải làm thế nào? các vấn đề liên quan tới thuế thì xử lí ra sao a!? em xin cảm ơn

     
    3539 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #274152   09/07/2013

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14426
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 737 lần


    Vấn đề chuyển chi nhánh và chuyển trụ sở công ty luật, bạn liên hệ với Sở Tư pháp nơi công ty bạn đóng trụ sở để được hướng dẫn. Sau khi đã hoan tất thủ tục chuyển trụ sở công ty bạn liên hệ với bên Chi cục thuế để điều chỉnh địa chỉ khai báo thuế, hoàn tất các nghĩa vụ thuế theo yêu cầu của Chi cục thuế quản lý trực tiếp. 

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
  • #274461   10/07/2013

    Libra_L
    Libra_L
    Top 500
    Male
    Chồi

    Phú Thọ, Việt Nam
    Tham gia:03/08/2012
    Tổng số bài viết (156)
    Số điểm: 1423
    Cảm ơn: 6
    Được cảm ơn 65 lần


    chào LUATSUNGUYEN,

    Xin luật sư cho biết rõ, văn bản nào quy định vấn đề thay đổi trụ sở chi nhánh, văn phòng Luật phải thực hiện cần sự hướng dẫn của Sở tư pháp?

    Việc thay đổi vấn đề pháp lý liên quan đến GPĐKKD thỉ cần phải được hướng dẫn ở Sở kế hoạch và đầu tư chứ?

    thân !

    Các bạn có nhu cầu tư vấn trực tiếp xin hãy liên hệ để kịp thời giải quyết thắc mắc pháp lý vướng phải

    Điện thoại: 0962976053

     
    Báo quản trị |  
  • #274573   11/07/2013

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4668)
    Số điểm: 32985
    Cảm ơn: 667
    Được cảm ơn 1147 lần


    Bạn tham khảo Điều 36 của Luật luật sư nha.

    Điều 36. Thay đổi nội dung đăng ký hoạt động của tổ chức hành nghề luật sư

    1. Khi có sự thay đổi tên, địa chỉ trụ sở, chi nhánh, văn phòng giao dịch, lĩnh vực hành nghề, danh sách luật sư thành viên, người đại diện theo pháp luật của tổ chức hành nghề luật sư, các nội dung khác trong hồ sơ đăng ký hoạt động thì trong thời hạn mười ngày làm việc, kể từ ngày quyết định thay đổi, tổ chức hành nghề luật sư phải đăng ký với Sở Tư pháp nơi tổ chức hành nghề luật sư đăng ký hoạt động. Trường hợp có thay đổi nội dung Giấy đăng ký hoạt động, tổ chức hành nghề luật sư được cấp lại Giấy đăng ký hoạt động.

    Trong thời hạn mười ngày làm việc, kể từ ngày thay đổi hoặc kể từ ngày nhận được Giấy đăng ký hoạt động cấp lại, tổ chức hành nghề luật sư phải thông báo bằng văn bản cho Đoàn luật sư về việc thay đổi.

    2. Trường hợp Giấy đăng ký hoạt động bị mất, bị rách, bị cháy hoặc bị tiêu huỷ dưới hình thức khác, tổ chức hành nghề luật sư được cấp lại Giấy đăng ký hoạt động.

    Xem thêm: http://thuvienphapluat.vn/van-ban/Doanh-nghiep/Luat-luat-su-2006-65-2006-QH11-12981.aspx

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    Libra_L (12/07/2013)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869