DanLuat 2015

Văn bản quy định chuyển tiền qua ngân hàng với số tiền trên 10 triệu

Chủ đề   RSS   
  • #466094 30/08/2017

    Văn bản quy định chuyển tiền qua ngân hàng với số tiền trên 10 triệu

    Luật sư cho em hỏi có văn bản nào hiện tại bắt buộc doanh nghiệp phải chuyển tiền qua ngân hàng với số tiền trên 10 tr không? xin cảm ơn ạ.

     

     

     
    881 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn leminhtuan772 vì bài viết hữu ích
    trang_u (30/08/2017)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #466147   30/08/2017

    trang_u
    trang_u
    Top 25
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/11/2015
    Tổng số bài viết (2962)
    Số điểm: 36314
    Cảm ơn: 1411
    Được cảm ơn 1397 lần


    Chào bạn , hiện tại thì hóa đơn từ 20 triệu trở lên phải chuyển tiền qua ngân hàng, căn cứ theo Luật sửa đổi, bổ sung Luật thuế TNDN năm 2013:

    Điều 9. Các khoản chi đưc trừ và không đưc trừ khi c đnh thu nhp chu thuế

    1. Trừ các khoản chi quy đnh ti khoản 2 Điều này, doanh nghip đưc trừ mi khoản chi khi xác đnh thu nhập chu thuế nếu đáp ứng đ các điều kin sau đây:

    ...

    b) Khoản chi đ hoá đơn, chng t theo quy định ca pháp lut. Đối vi hoá đơn mua hàng hoá, dch v tng lần có giá tr thai mươi triu đng trở lên phi có chng t thanh toán không ng tin mt, trừ các trưng hp không bắt buc phải có chng t thanh toán không dùng tiền mặt theo quy định ca pháp lut.

    Còn giá trị hóa đơn 10 triệu đồng phải chuyển khoản ngân hàng là quy định tại Dự thảo Luật sửa đổi 5 Luật về thuế chưa được thông qua bạn nhé! 

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-