DanLuat 2015

Văn bản hướng dẩn xữ phạt hành chính khi không đóng phí bảo trì đường bộ

Chủ đề   RSS   
  • #343086 08/09/2014

    hungvientin

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2013
    Tổng số bài viết (25)
    Số điểm: 380
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 1 lần


    Văn bản hướng dẩn xữ phạt hành chính khi không đóng phí bảo trì đường bộ

    Như tiêu đề. Mình đang sống tại tỉnh ĐăkLăk

    Các bạn nào có thể chỉ cho mình 1 số Văn bản hướng dẩn xữ phạt hành chính khi không đóng phí bảo trì đường bộ đối với xe mô tô và ô tô.

    Thêm nữa mình cũng xin hỏi. Xe máy mình đăng ký năm 2007, mình đã đóng phí bảo trì đường bộ tháng 6/2014, 105.000đ/1năm, loại xe 125cm3. Mình xin hỏi khi nào mình sẽ phải đóng lại phí bảo trì đường bộ này? và văn bản nào hướng dẫn?

    Mình cũng đã thử tìm trên mạng rồi nhưng không thấy.

    Rất mong được sự giúp đở của các bạn! 

     
    2758 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343276   09/09/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2743)
    Số điểm: 29922
    Cảm ơn: 726
    Được cảm ơn 1066 lần


    Đối với phí bảo trì đường bộ, thì viêc xử phạt sẽ áp dụng theo Nghị định 109/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý giá, phí, lệ phí, hóa đơn

    Điều 24. Hành vi vi phạm quy định về nộp phí, lệ phí

    1. Phạt cảnh cáo đối với hành vi không thực hiện đúng thông báo nộp tiền phí, lệ phí của cơ quan thuế; thời hạn nộp tiền phí, lệ phí.

    2. Phạt tiền từ 1 đến 3 lần số tiền phí, lệ phí gian lận, trốn nộp đối với hành vi gian lận, trốn nộp phí, lệ phí theo quy định. Mức phạt tối đa là 50.000.000 đồng.

    Còn về phí bảo trì thì 1 năm đóng 1 lần, và do UBND tỉnh bạn quy định, khi nào hết hạn phí của năm thì bạn lại đi đóng mới như mua bảo hiểm xe vậy.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    hungvientin (11/09/2014)
  • #343859   11/09/2014

    hungvientin
    hungvientin

    Male
    Sơ sinh

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:28/10/2013
    Tổng số bài viết (25)
    Số điểm: 380
    Cảm ơn: 13
    Được cảm ơn 1 lần


    danusa viết:

    Đối với phí bảo trì đường bộ, thì viêc xử phạt sẽ áp dụng theo Nghị định 109/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý giá, phí, lệ phí, hóa đơn

    Điều 24. Hành vi vi phạm quy định về nộp phí, lệ phí

    1. Phạt cảnh cáo đối với hành vi không thực hiện đúng thông báo nộp tiền phí, lệ phí của cơ quan thuế; thời hạn nộp tiền phí, lệ phí.

    2. Phạt tiền từ 1 đến 3 lần số tiền phí, lệ phí gian lận, trốn nộp đối với hành vi gian lận, trốn nộp phí, lệ phí theo quy định. Mức phạt tối đa là 50.000.000 đồng.

    Còn về phí bảo trì thì 1 năm đóng 1 lần, và do UBND tỉnh bạn quy định, khi nào hết hạn phí của năm thì bạn lại đi đóng mới như mua bảo hiểm xe vậy.

    Cảm ơn bạn đã trả lời!

    Mình xin phép hỏi thêm. Ví dụ trường hợp mình đóng phí bảo trì đường bộ tháng 6/2014. vậy sang tháng 3 năm 2015 mình vẫn chưa mua cho năm 2015 thì công an có quyền xữ phạt mình k?

     
    Báo quản trị |