DanLuat 2015

Văn bản hướng dẫn thực hiện Nghị định số 67/2010/NĐ-CP

Chủ đề   RSS   
  • #314423 18/03/2014

    hungnvby

    Sơ sinh


    Tham gia:18/03/2014
    Tổng số bài viết (6)
    Số điểm: 105
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Văn bản hướng dẫn thực hiện Nghị định số 67/2010/NĐ-CP

    Nhờ các anh giúp:

    Hiện tại, việc quy định độ tuổi tái cử của cán bộ theo Nghị định 67/2010/NĐ-CP được quy định tại văn bản nào. Trường hợp nào không thuộc diện được nghỉ theo Nghị định 67?

    Xin cảm ơn.

     
    3149 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #314763   20/03/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1078 lần


    Điều 1. Phạm vi điều chỉnh và đối tượng áp dụng

    1. Nghị định này quy định về chế độ, chính sách đối với cán bộ không đủ tuổi tái cử, tái bổ nhiệm giữ các chức vụ, chức danh theo nhiệm kỳ trong cơ quan của Đảng Cộng sản Việt Nam, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội ở Trung ương, ở tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương (cấp tỉnh), ở huyện, quận, thị xã, thành phố thuộc tỉnh (cấp huyện) và ở xã, phường, thị trấn (cấp xã).

    2. Cán bộ nêu tại khoản 1 Điều này được quy định tại khoản 1 và khoản 3 Điều 4 Luật Cán bộ, công chức.

    3. Tuổi tái cử, tái bổ nhiệm giữ các chức vụ, chức danh theo nhiệm kỳ trong cơ quan của Đảng Cộng sản Việt Nam, Nhà nước, tổ chức chính trị - xã hội thực hiện theo quy định của pháp luật và của cơ quan có thẩm quyền.

    Cái này thì do mỗi cơ quan quy định chẳng hạn như đối với BCH TW Đảng thì độ tuổi tái cử là không quá 60. Bạn có thể xem thêm tại Điều lệ Đảng 2011

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-