Ủy quyền quyết toán thuế

Chủ đề   RSS   
  • #529852 30/09/2019

    MyDung1101

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/09/2019
    Tổng số bài viết (34)
    Số điểm: 980
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 17 lần


    Ủy quyền quyết toán thuế

    Công ty mình có nhân viên A chấm dứt hợp đồng lao động từ ngày 1/1/2017 để đi nước ngoài vậy thì việc quyết toán thuế năm 2016 cá nhân này có ủy quyền cho công ty quyết toán được không ?

     
    4515 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn MyDung1101 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (01/10/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #529860   30/09/2019

    thuylinh2311
    thuylinh2311
    Top 50
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2017
    Tổng số bài viết (920)
    Số điểm: 9451
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 140 lần


    Theo quy định tại điểm d, khoản 2, Điều 26 Thông tư 111/2013/TT-BTC thì cá nhân chỉ có thu nhập từ tiền lương, tiền công ký hợp đồng lao động từ ba (03) tháng trở lên tại một đơn vị và thực tế đang làm việc ở đơn vị tại thời điểm ủy quyền quyết toán, kể cả trường hợp không làm việc đủ 12 tháng trong năm thì được ủy quyền cho công ty quyết toán thuế thay. Do đó trường hợp bạn nêu thì người này không đang làm việc ở công ty, do đó không thể ủy quyền cho công ty quyết toán.
     
    Báo quản trị |