Ưu đãi thuế TNDN cho DN mới thành lập 100% vốn nước ngoài

Chủ đề   RSS   
  • #182389 02/05/2012

    Ưu đãi thuế TNDN cho DN mới thành lập 100% vốn nước ngoài

    Thưa Luật sư:
    Tôi đang làm kế toán cho 1 Cty 100% vốn Hàn Quốc, thành lập tháng 06/06/2011 tại Cụm công nghiệp đa nghề Đông Thọ, Yên Phong, Bắc Ninh.
    Tôi xin hỏi: Cty tôi được hưởng những ưu đãi gì? Đặc biệt về thuế TNDN?
    Xin chân thành cảm ơn!
     
    6124 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #182621   02/05/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Bạn trình bày chưa rõ về việc Công ty bạn hoạt động trong lĩnh vực ngành nghề gì nên rất khó xác định các ưu đãi mà doanh nghiệp bạn được hưởng. Theo quy định tại Điều 32 luật đầu tư năm 2005. Đối tượng và điều kiện ưu đãi đầu tư

    1. Nhà đầu tư có dự án đầu tư thuộc lĩnh vực và địa bàn ưu đãi đầu tư quy định tại Điều 27 và Điều 28 của Luật này được hưởng các ưu đãi theo quy định của Luật này và các quy định khác của pháp luật có liên quan.

    2. Việc ưu đãi đầu tư quy định tại khoản 1 Điều này cũng được áp dụng đối với dự án đầu tư mới và dự án đầu tư mở rộng quy mô, nâng cao công suất, năng lực kinh doanh, đổi mới công nghệ, nâng cao chất lượng sản phẩm, giảm ô nhiễm môi trường.
    Như vậy việc ưu đãi đầu tư chỉ được áp dụng cho các doanh nghiệp hoạt động tại những lĩnh vực ưu đãi đầu tư (điều 27) và địa bàn ưu đãi đầu tư (điều 28) và theo quy định tại điều 32 luật đầu tư 2005.

    Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  
  • #182764   03/05/2012

    Thưa luật sư!
    Cty tôi là cty sản xuất, gia công vòng kẹp dùng để cố định linh kiện điện tử trong máy điện thoại di động.
    Và là Cty con của Cty TNHH Pocons bên Hàn Quốc, có tư cách pháp nhân, có con dấu riêng tại Việt Nam.
    Trong chứng nhận đầu tư của UBND tỉnh Bắc Ninh. Tôi thấy có ghi là dự án được hưởng ưu đãi đầu tư theo quy định hiện hành.
    Xin cảm ơn Luật sư đã trả lời!
     
    Báo quản trị |  
  • #182868   03/05/2012

    LUATSUNGUYEN
    LUATSUNGUYEN
    Top 25
    Male
    Lớp 10

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:20/01/2011
    Tổng số bài viết (2124)
    Số điểm: 14203
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 734 lần


    Như vậy công ty bạn đã được hưởng các chính sách ưu đãi đầu tư theo quy định của luật đầu tư 2005. Chào bạn

    Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN

    CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

    http://dichvutuvanluat.com - http://dichvuluatsu247.com

    Hotline: 0987.756.263/0947.347.268

    ĐT: 04.8585 7869

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: NGUYỄN VĂN NGUYÊN - CÔNG TY LUẬT HƯNG NGUYÊN - ĐOÀN LUẬT SƯ THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Hotline: 0987.756.263/0947.347.268 - ĐT: 04.8585 7869