Ưu đãi thuế TNDN

Chủ đề   RSS   
  • #504206 09/10/2018

    thaikbanggl85

    Male
    Sơ sinh

    Quảng Ngãi, Việt Nam
    Tham gia:20/02/2017
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 136
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 1 lần


    Ưu đãi thuế TNDN

    Xin hỏi: Tôi muốn thành lập công ty xây dựng để thi công các công trình, Công ty thành lập và thi công tại địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn, vậy công ty có được hưởng ưu đãi thuế TNDN theo địa bàn không?

     
    1243 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #504223   09/10/2018

    tientaetae
    tientaetae
    Top 500
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/10/2018
    Tổng số bài viết (312)
    Số điểm: 2768
    Cảm ơn: 22
    Được cảm ơn 52 lần


    Về ưu đãi thuế TNDN được quy định tại khoản 4 Điều 19, Điều 20 và Điều 21 thông tư 78/2014/TT-BTC ngày 18/06/2014 được sửa đổi bổ sung tại Điều 6 thông tư 151/2014/TT-BTC ngày 10/10/2014 và thông tư 96/2015/TT-BTC  ngày 22/06/2015 như sau

    Thuế suất ưu đãi 20% trong thời gian mười năm (10 năm) áp dụng đối với:
    a) Thu nhập của doanh nghiệp từ thực hiện dự án đầu tư mới tại địa bàn có điều kiện kinh tế - xã hội khó khăn quy định tại Phụ lục ban hành kèm theo Nghị định số 218/2013/NĐ-CP của Chính phủ.
    b) Thu nhập của doanh nghiệp từ thực hiện dự án đầu tư mới: sản xuất thép cao cấp; sản xuất sản phẩm tiết kiệm năng lượng; sản xuất máy móc, thiết bị phục vụ cho sản xuất nông, lâm, ngư, diêm nghiệp; sản xuất thiết bị tưới tiêu; sản xuất, tinh chế thức ăn gia súc, gia cầm, thủy sản; phát triển ngành nghề truyền thống (bao gồm xây dựng và phát triển các ngành nghề truyền thống về sản xuất hàng thủ công mỹ nghệ, chế biến nông sản thực phẩm, các sản phẩm văn hóa).
    Doanh nghiệp thực hiện dự án đầu tư mới vào các lĩnh vực, địa bàn ưu đãi thuế quy định tại khoản này kể từ ngày 01 tháng 01 năm 2016 áp dụng thuế suất 17%"

    Công ty bạn thành lập ở nơi có điều kiện kinh tế khó khăn nên sẽ được hưởng mức ưu đãi là 20% trong vòng 10 năm.

     
    Báo quản trị |