DanLuat 2015

Tuổi được phép QHTD

Chủ đề   RSS   
  • #240183 18/01/2013

    cuong1841996

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:18/01/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tuổi được phép QHTD

    em năm nay 16 tuổi 9 tháng, người yêu em cũng đã được 16 tuổi 5 tháng, vậy em xin hỏi la nếu chung em quan hệ tình dục bây giờ theo kiểu tự nguyên thì em có sao không ạ?

    Di chuyển đến chuyên mục phù hợp
     
    5384 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #240377   19/01/2013

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6832)
    Số điểm: 77778
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3728 lần


    Chào bạn!

    Xin lỗi vì không trả lời trực tiếp cho bạn là được hoặc không.

    Các bạn dành tình cảm cho nhau, và hãy trân trọng nó. Điều đó vừa tôn trọng mình, vừa tôn trọng người mà mình yêu thương cũng như đặt tình cảm vào mình.

    Chuyện đó bây giờ là quá sớm đối với các bạn. Có nhiều lúc con người ta nghĩ, rồi nuối tiếc, nhưng đường đời con người không chỉ là một bước chân. Hãy hướng mọi suy nghĩ cho học hành và yêu thương gia đình, yêu thương bè bạn hơn là để dục vọng lấn át con người.

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenkhanhchinh vì bài viết hữu ích
    ntdieu (19/01/2013)
  • #240399   19/01/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    cuong1841996 viết:

    em năm nay 16 tuổi 9 tháng, người yêu em cũng đã được 16 tuổi 5 tháng, vậy em xin hỏi la nếu chung em quan hệ tình dục bây giờ theo kiểu tự nguyên thì em có sao không ạ?

    Thân chào bạn!

    Bạn tham khảo về mặt xã hội đã được anh nguyenkhanhchinh tư vấn. Tuổi của các bạn còn quá sớm để làm chuyện đó. Sẽ gây hậu quả rất lớn về sau cho các bạn, gia đình và xã hội. Các bạn không nên tiếp tục làm chuyện này.

    Về vấn đề pháp lý, căn cứ Bộ luật hình sự hiện hành:

     

    Điều 115. Tội giao cấu với trẻ em

    1.  Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.

    Như vậy, cả hai bạn đều đã thành niên và đã bước qua tuổi 16 nên không vi phạm pháp luật hình sự.

    Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-