DanLuat 2015

Tư vấn xin phép mở quán ca phê có ca nhạc

Chủ đề   RSS   
  • #370834 08/02/2015

    ngocmv_2013

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/06/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tư vấn xin phép mở quán ca phê có ca nhạc

    Xin chào LS và các thành viên của diễn đàn

    Tôi có dự định mở quán cà phê có phục vụ khách hát với nhau (nhưng không thu phí), xin vui lòng tư vấn giúp tôi:

    - Thủ tục cần đăng ký xin phép để mở quán?

    - Để có thể phục vụ khách hát với nhau (không thu phí), tôi có cần xin phép cơ quan quản lý nhà nước, và cụ thể là cơ quan nào?

    Xin cám ơn sự tư vấn của LS và các thành viên khác trong diễn đàn

    Ngọc

     

     

     

     

     
    4016 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #371068   10/02/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4645)
    Số điểm: 30562
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1070 lần


    Trường hợp này nếu bạn đăng ký theo hình thức hộ kinh doanh hoặc cá nhân kinh doanh thì thực hiện theo hướng dẫn tại Nghị định 43/2010/NĐ-CP, xem tại Chương 6

    Còn điều kiện kinh doanh hát với nhau thì xem tại Nghị định 103/2009/NĐ-CP ban hành Quy chế hoạt động văn hóa và kinh doanh dịch vụ văn hóa công cộng

    Điều 36. Quy định đối với các hoạt động vui chơi, dịch vụ giải trí khác

    Tổ chức, cá nhân tổ chức hoạt động văn hóa, các hình thức vui chơi giải trí khác không thuộc quy định tại Chương VII, Chương VIII và Điều 35 Quy chế này tại nơi công cộng nhằm mục đích kinh doanh hoặc không nhằm mục đích kinh doanh phải tuân theo các quy định tại các Điều 1 và 3 Quy chế này và không được hoạt động quá 12 giờ đêm đến 8 giờ sáng.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-