Tư Vấn về mua đất

Chủ đề   RSS   
  • #66836 04/11/2010

    phanthibuuchau

    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:24/09/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 80
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tư Vấn về mua đất

    Em có gia đình rồi và đã có con, em định mua đất nhưng giấy tờ đất em không muốn cho chồng em đứng tên, em chỉ đứng tên một mình để sau này em để lại cho con em, như vậy pháp luật có cho phép em đứng tên một mình không? Nhờ Luật Sư tư vấn giúp em.
     
    3284 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #66903   04/11/2010

    VUHUNGMANH
    VUHUNGMANH

    Mầm

    Bình Phước, Việt Nam
    Tham gia:11/01/2009
    Tổng số bài viết (54)
    Số điểm: 748
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 2 lần


    Thân chào chị!

    Sao thế nhỉ, chắc đây là hoàn cảnh riêng của chị, pháp luật về đất đai cho phép chị làm điều đó nhưng phải có điều kiện. Điều kiện đó được quy định tại #0070c0;">Điều 43 Nghị định số 181/2004/NĐ-CP  về việc Ghi tên người SD đất trên GCN đối với trường hợp QSD đất là tài sản chung của cả vợ và chồng thì ghi cả họ, tên vợ và họ, tên chồng; #7030a0;">Trường hợp hộ gia đình đề nghị chỉ ghi họ, tên vợ hoặc họ, tên chồng thì phải có văn bản thoả thuận của vợ và chồng có chứng thực của UBND xã, phường, thị trấn. 

    Chúc gia đình chị vui khỏe hạnh phúc!

     

    dântộcViệt

     
    Báo quản trị |