DanLuat 2015

TƯ VẤN VỀ LUẬT HOÃN NGHĨA VỤ QUÂN SỰ

Chủ đề   RSS   
  • #270652 21/06/2013

    baonhon213

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/06/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    TƯ VẤN VỀ LUẬT HOÃN NGHĨA VỤ QUÂN SỰ

    Thân chào!

    em hiện đang là sinh viên năm 3 của trường đại học Tôn Đức Thắng. năm 2009, em đã học 1 trường cao đẳng,nghĩ thấy học cao đẳng không có tương lai bằng học đại học nên năm 2010 em đã thi đại học lại và đậu vào trường đại học Tôn Đức Thắng. mọi năm khi phường đội gửi giấy báo bổ túc hồ sơ thì em đều nộp giấy chứng nhận sinh viên của trường. nhưng tới năm nay tự nhiên lại gữi giấy báo đi khám sức khỏe, còn nói là nếu khám đủ sức khỏe thì sẽ trúng tuyển nghĩa vụ quân sự. khi biết tin em lập tức chạy lên phường đội hỏi thì được trả lời rằng :" do em chuyển hệ đào tạo của trường này sang trường khác nên không được miễn nghĩa vụ quân sự ". nghe vậy em lập tức lên mạng kiếm thông tin thì biết luật đó chỉ mới áp dụng vào tháng 3 năm 2013. Xin các luật sư cho em ý kiến.

    cho em hỏi luôn là em sinh vào tháng 3 năm 2013, tức năm nay em được 23 tuổi. vậy tới năm bao nhiêu thì em sẽ hết tuổi nghĩa vụ quân sự (tháng nào năm nào)?

    Xin chân thành cảm ơn

     
    4534 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #270675   21/06/2013

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2665)
    Số điểm: 18980
    Cảm ơn: 852
    Được cảm ơn 1022 lần
    SMod

    Chào bạn

    Theo quy định tại Khoản 11 Điều 3 Nghị định38/2007/NĐ-CP của Chính phủ Về việc tạm hoãn gọi nhập ngũ và miễn gọi nhập ngũ thời bình đối với công dân nam trong độ tuổi gọi nhập ngũ thì bạn chỉ được tạm hoãn 1 lần trong khóa học đầu tiên tại trường cao đẳng, các khóa học tiếp theo của bạn sẽ không được hưởng quyền tạm hoãn này nữa.

    Về độ tuổi gọi nhập ngũ Luật Nghĩa vụ quân sự quy định từ đủ mười tám tuổi cho đến hết hai mươi lăm tuổi, bạn sinh tháng 3 năm 2013 thì phải còn lâu bạn mới đến độ tuổi gọi nhập ngũ.

    Thân

    Cập nhật bởi Xmen-8711 ngày 21/06/2013 09:37:52 SA
     
    Báo quản trị |  
  • #270683   21/06/2013

    baonhon213
    baonhon213

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/06/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    xin lỗi! mình ghi nhầm là mình sinh vào tháng 3 năm 1990, xin cho mình hỏi là bao nhiêu tuổi thì hết hạn  nghĩa vụ quân sự(tháng nào năm nào)

     
    Báo quản trị |  
  • #270688   21/06/2013

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2665)
    Số điểm: 18980
    Cảm ơn: 852
    Được cảm ơn 1022 lần
    SMod

    Bạn sinh tháng 3 năm 1990 thì phải đến tháng 3 năm 2016 trở đi bạn hết độ tuổi gọi nhập ngũ do đã hết hai mươi lăm tuổi.

    Thân

     
    Báo quản trị |