Tư vấn về hợp đồng làm việc đối với viên chức

Chủ đề   RSS   
  • #451068 05/04/2017

    Tư vấn về hợp đồng làm việc đối với viên chức

    Xin chào Luật sư!

    Luật sư cho em hỏi một vấn đề về hợp đồng làm việc đối với viên chức có được không ạ? cụ thể là:

    Đơn vị của em là một đơn vị sự nghiệp công lập, lao động tại đơn vị có những người đã công tác tại đơn vị 15 năm nhưng chưa qua tuyển dụng, làm việc dưới hình thức lao động hợp đồng. Vừa qua đơn vị làm thủ tục xét tuyển viên chức cho những trường hợp nói trên theo hình thức xét tuyển đặc cách sau khi có quyết định trúng tuyển, đơn vị làm Hợp đồng làm việc cho những đối tượng nói trên theo Điều 11 của Thông tư 15/BNV. Đơn vị làm hợp đồng làm việc cho những đối tượng trên như vậy là đúng hay sai ? xin Luật sư tư vấn giúp để đơn vị giải quyết cho đúng đảm bảo quyền lợi của người lao động.

    Chờ câu trả lời của Luật sư.

    Xin chân thành cảm ơn.

    Di chuyển đến chuyên mục phù hợp
     
    762 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com