tư vấn về đền bù đất nông nghiệp tại vĩnh phúc

Chủ đề   RSS   
  • #336620 02/08/2014

    phamvan232

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    tư vấn về đền bù đất nông nghiệp tại vĩnh phúc

    cho tôi hỏi là tại thôn đang thượng  - phú thịnh - huyện vĩnh tường - vĩnh phúc năm 2009 có làm đường liên xã và khi đền bù đất nông nghiệp thì họ lại đền bù theo năm là đến hết năm 2013.Và đến giờ 2014 nhưng họ lại không có chính sách đền bù tiếp. Vậy cho mình hỏi có chính sách nào như vậy không? và người dân lên làm thế nào trong trường hợp này.

     
    4878 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #336650   02/08/2014

    luatthudoHN
    luatthudoHN

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:07/07/2014
    Tổng số bài viết (67)
    Số điểm: 350
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 12 lần


    Chào bạn phamvan232

    Nội dung bạn hỏi liên quan tới pháp luật về đất đai, dựa trên thông tin mà bạn cung cấp, Luật Lương Gia Phạm xin tư vấn cho Bạn như sau:

    Về nguyên tắc, khi thu hồi đất thì Nhà nước sẽ tiến hành bồi thường 1 lần, không bồi thường nhiều lần cho 1 diện tích đất, bởi khi đã thu hồi thì quyền sử dụng đất thuộc về nhà nước chứ không còn thuộc về bạn nữa!

    Tuy nhiên, có thể thực tế bền bù đất ở nơi bạn đang sinh sống đã diễn ra theo một cách thức khác mà chúng tôi không có đủ thông tin để kết luận. Vì vậy, rất mong bạn cung cấp thêm thông tin chính xác và rõ ràng để chúng tôi có thể tư vấn sâu hơn.

    Chúc Bạn sức khỏe và sớm giải quyết được vướng mắc của mình. Nếu cần trao đổi. Bạn vui lòng liên hệ:

    Công ty Luật Lương Gia Phạm

    Add: Tầng 3, số nhà 162 phố Chùa Láng, Đống Đa, Hà Nội

    Tel: 04.66.700.505; Hotline: 098.45.23.678

    Emai: luatluonggiapham@gmail.com ; Website: luonggiapham.vn

    Công ty Luật Thủ đô, Tầng 3, số 162 phố Chùa Láng, Đống Đa, Hà Nội

    Hotline: 04.66.700.505

    Chuyên viên tư vấn trực tuyến: Việt Anh - 0979.155.796; Hà Giang - 0984.185.731

    Email: luatthudohn@gmail.com Website: luatthudo.vn

     
    Báo quản trị |  
  • #344079   12/09/2014

    lsnguyenluong
    lsnguyenluong
    Top 150
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:03/09/2014
    Tổng số bài viết (420)
    Số điểm: 2502
    Cảm ơn: 7
    Được cảm ơn 159 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Thời hạn giao đất nông nghiệp theo quy định tại điểm d khoản 2 Điều 71, khoản 1 Điều 66, Điều 67 Luật đất đai 2003 là 20 năm và "Thời hạn giao đất, cho thuê đất được tính từ ngày có quyết định giao đất, cho thuê đất của cơ quan nhà nước có thẩm quyền; trường hợp đất được Nhà nước giao, cho thuê trước ngày 15 tháng 10 năm 1993 thì thời hạn giao đất, cho thuê đất được tính từ ngày 15 tháng 10 năm 1993".

    Như vậy tính đến năm 2013 là hết thời hạn giao đất nông nghiệp và khi người ta thu hồi đất nông nghiệp để làm đường liên xã đã đền bù đến hết năm 2013 là có căn cứ. 

     
    Báo quản trị |