DanLuat 2015

Tư vấn thành lập công ty cung cấp thiết bị hỗ trợ

Chủ đề   RSS   
  • #347873 02/10/2014

    levutechcom

    Sơ sinh

    Quảng Ngãi, Việt Nam
    Tham gia:27/09/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tư vấn thành lập công ty cung cấp thiết bị hỗ trợ

    Chào quý luật sư.

    Hiện nay mình đang có mong muốn thành lập công ty chuyên nhập khẩu và cung cấp thiết bị hỗ trợ dành cho ngành bảo vệ và công an. Bao gồm các thiết bị như dùi cui điện, súng bắn điện, súng bắn đạn cao su, bình xịt hơi cay.

    Bạn vui lòng cho mình hỏi là trong trường hợp của mình thì thuộc nhóm ngành nào?

    Có cần vốn pháp định không (theo mình tìm hiểu thì không) ?

    Thủ tục thành lập công ty có khác so với các nhóm ngành nghề khác không và như thế nào ?

    Có cần giấy phép hay thông tin gì từ cục cảnh sát phòng chống tội phạm và trậ tự xã hội hay không ?

    Mình định dự định sẽ thành lập công ty TNHH một thành viên.

    Xin cám ơn rất nhiều.

    http://levutech.com

     
    1806 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #353805   01/11/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4651)
    Số điểm: 30683
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1074 lần


    Đối với trường hợp kinh doanh thiệt bị hỗ trợ thì bạn phải xem quy định tại Thông tư 30/2012/TT-BCA

    Điều 16. Điều kiện cơ sở, doanh nghiệp nhập khẩu, xuất khẩu, kinh doanh công cụ hỗ trợ

    1. Đáp ứng các điều kiện theo quy định tại Khoản 1 và Khoản 2 Điều 26 Nghị định.

    2. Phù hợp với quy hoạch về cơ sở, doanh nghiệp nhập khẩu, xuất khẩu, kinh doanh công cụ hỗ trợ theo quy định của Bộ Quốc phòng, Bộ Công an. Việc quy hoạch phải bảo đảm các nguyên tắc sau đây:

    a) Việc nhập khẩu, xuất khẩu, kinh doanh công cụ hỗ trợ là một trong những ngành, nghề hạn chế kinh doanh và kinh doanh có điều kiện theo quy định của pháp luật;

    b) Ngoài các cơ sở, doanh nghiệp nhập khẩu, xuất khẩu, kinh doanh công công cụ hỗ trợ thuộc Bộ Công an đã được thành lập và hoạt động theo quy định của pháp luật, các thành phố trực thuộc Trung ương không được phép thành lập quá hai cơ sở, doanh nghiệp;

    c) Trên phạm vi cả nước, các cơ sở, doanh nghiệp nhập khẩu, xuất khẩu, kinh doanh công cụ hỗ trợ hiện có và thành lập mới không quá 20 cơ sở, doanh nghiệp.

    Nghị định 25/2012/NĐ-CP hướng dẫn Pháp lệnh quản lý, sử dụng vũ khí, vật liệu nổ và công cụ hỗ trợ

    Điều 26. Điều kiện của cơ sở, doanh nghiệp nhập khẩu, xuất khẩu, kinh doanh công cụ hỗ trợ

    Cơ sở, doanh nghiệp của Bộ Công an, Bộ Quốc phòng và các tổ chức, doanh nghiệp khác nhập khẩu, xuất khẩu, kinh doanh công cụ hỗ trợ phải bảo đảm các điều kiện sau đây:

    1. Được thành lập và hoạt động theo quy định của pháp luật.

    2. Có đủ điều kiện về an ninh, trật tự và được cơ quan Công an có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện về an ninh, trật tự.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    legalconsult (03/11/2014)
  • #353990   03/11/2014

    legalconsult
    legalconsult
    Top 150
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/11/2012
    Tổng số bài viết (421)
    Số điểm: 3183
    Cảm ơn: 57
    Được cảm ơn 254 lần


    Với những điều kiện nêu trên thì doanh nghiệp ngoài quốc doanh không thể thực hiện được việc kinh doanh các thiết bị hỗ trợ được rồi.

    TRA CỨU BẢN ÁN TRỰC TUYẾN tại http://www.caselaw.vn

    Triệu Văn Hiếu- Luật sư tập sự

    TT liên hệ: 0902617357

    Vanhieulkd@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-