DanLuat 2015

Từ bỏ việc đơn phương chấm dứt hợp đồng trong thời hạn báo trước

Chủ đề   RSS   
  • #172206 15/03/2012

    nguyenthihongphan

    Chồi

    Tây Ninh, Việt Nam
    Tham gia:23/10/2011
    Tổng số bài viết (49)
    Số điểm: 1205
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Từ bỏ việc đơn phương chấm dứt hợp đồng trong thời hạn báo trước

    Kính gửi Luật sư,
    Tôi có thắc mắc sau, kính nhờ Luật sư tư vấn giúp.
    Người lao động từ bỏ việc đơn phương chấm dứt hợp đồng lao động không xác định thời hạn trong thời hạn báo trước nhưng người sử dụng lao động đã chấp nhận việc xin nghỉ việc và đã tìm được người lao động thay thế. Như vậy việc từ bỏ này có được chấp nhận hay không? Ngoài Điều 40 BLLĐ còn điều căn cứ pháp luật nào điều chỉnh vấn đề này không thưa luật sư?

    Nếu như việc từ bỏ này của người lao động được chấp nhận thì rõ ràng quyền lợi của người sử dụng lao động bị ảnh hưởng trong trường hợp này phải không thưa Luật sư? Nhất là trong trường hợp từ bỏ việc đơn phương nhưng liền ngay sau đó lại thông báo đơn phương chấmm dứt hợp đồng (vì là hợp đồng không thời hạn nên không cần lý do).
    Rất mong nhận được tư vấn của Luật sư.
    Xin chân thành cảm ơn!
    Trân trọng.
    Cập nhật bởi nguyenthihongphan ngày 15/03/2012 04:17:50 CH
     
    2421 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-