DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Từ 01/06/2014, đi xe đạp điện phải đội mũ bảo hiểm hợp quy

(HuyenVuLS)

Nhằm đảm bảo tính mạng cho người tham gia giao thông Bộ Khoa học và Công nghệ vừa ban hành Thông tư 02/2014/TT-BKHCN sửa đổi Điều 2 Quyết định 04/2008/QĐ-BKHCN Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về mũ bảo hiểm cho người đi mô tô, xe máy.

Theo đó, điểm mới của Thông tư này là mũ bảo hiểm lưu thông trên thị trường phải được hợp quy theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia QCVN 02:2008/BKHCN không chỉ giới hạn đối với mũ bảo hiểm dành cho người đi mô tô, xe máy như Quyết định 04 mà mở rộng ra xe gắn máy, xe đạp máy, xe máy điện, xe đạp điện và các loại xe tương tự xe mô tô, xe máy, xe gắn máy.

Như vậy, đồng nghĩa với việc người đi xe đạp điện, xe gắn máy, xe đạp máy, xe máy điện và các loại xe tương tự xe mô tô, xe máy, xe gắn máy phải đội mũ bảo hiểm hợp quy khi tham gia giao thông.

Thông tư này có hiệu lực kể từ 01/06/2014.

  •  6337
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…