DanLuat 2015

Trường hợp sau có được miễn tập sự không?

Chủ đề   RSS   
  • #340049 20/08/2014

    Trường hợp sau có được miễn tập sự không?

    Giáo viên hợp đồng có đóng bảo hiểm xã hội đủ 12 tháng nhưng không liên tục mà gián đoạn 9 tháng/ năm học ( hợp đồng 2 năm học ) vậy sau khi có kết quả tuyển dụng có được miễn tập sự không?

     
    1846 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #340093   20/08/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Điều 12. Trường hợp được miễn thực hiện chế độ tập sự

    1. Người được tuyển dụng được miễn thực hiện chế độ tập sự khi có đủ các điều kiện sau:

    a) Đã có thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc bằng hoặc lớn hơn thời gian tập sự quy định tại khoản 2 Điều 20 Nghị định số 24/2010/NĐ-CP tương ứng với ngạch công chức được tuyển dụng;

    b) Trong thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc quy định tại điểm a khoản này, người được tuyển dụng đã làm những công việc theo yêu cầu của ngạch công chức được tuyển dụng.

    2. Người được tuyển dụng nếu không có đủ các điều kiện quy định tại khoản 1 Điều này thì phải thực hiện chế độ tập sự; thời gian người được tuyển dụng đã làm những công việc quy định tại điểm b khoản 1 Điều này (nếu có) được tính vào thời gian tập sự.

    Thông tư 13/2010/TT-BNV hướng dẫn về tuyển dụng và nâng ngạch công chức của Nghị định 24/2010/NĐ-CP quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức

    Điều 20. Chế độ tập sự

    2. Thời gian tập sự được quy định như sau:

    a) 12 tháng đối với trường hợp tuyển dụng vào công chức loại C;

    b) 06 tháng đối với trường hợp tuyển dụng vào công chức loại D;

    c) Người được tuyển dụng vào công chức dự bị trước ngày 01 tháng 01 năm 2010 theo quy định của Pháp lệnh Cán bộ, công chức thì chuyển sang thực hiện chế độ tập sự. Thời gian đã thực hiện chế độ công chức dự bị được tính vào thời gian tập sự;

    d) Thời gian nghỉ sinh con theo chế độ bảo hiểm xã hội và thời gian nghỉ ốm đau, bị tạm giam, tạm giữ, tạm đình chỉ công tác theo quy định của pháp luật không được tính vào thời gian tập sự.

    Như vậy trường hợp này không có quy định là việc đóng BHXH này phải liên tục, nên nếu bạncó thời gian đóng trên 12 tháng kèm đáp ứng tại Điểm b thì sẽ được miễn

     
    Báo quản trị |  
  • #342013   31/08/2014

    hpbphuong
    hpbphuong

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Tôi là giáo viên hợp đồng, đóng BHXH từ 1/8/2013 đến 1/9/2014, ngạch giáo viên 15.113, giảng dạy môn Sử ở trường THPT, nay trúng tuyển công chức giáo viên ngạch 15.113, giảng dạy môn Tin học ở trường TCCN, cơ quan bảo không được miễn tập sự do khác môn, và thực tế tôi về trường ngoài việc dạy môn Tin học còn phải dạy một số môn khác nữa như Pháp luật, chính trị..., hỏi trường hợp trên như thế nào.

    Cập nhật bởi hpbphuong ngày 31/08/2014 01:09:39 CH
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-