DanLuat 2015

trường hợp này có phạm tội trộm cắp tài sản k?

Chủ đề   RSS   
  • #403284 20/10/2015

    MaYenChi

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/05/2015
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 235
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 2 lần


    trường hợp này có phạm tội trộm cắp tài sản k?

    a trai e đi làm bảo vệ cho một công ty, vì mệt quá nên ngủ quên trong lúc ngủ quên thì bị chỉ huy trưởng ở đó lấy mất ví trong đó có tiền trên 2 triều và một số giấy tờ khác, đến hiện tại vẫn chưa trả lại, giờ phải làm như thế nào mọi người cho e ý kiến với . trong trường hợp này có hành vi chiếm đoạt k?

     
    2575 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #403296   20/10/2015

    luatsuchanh
    luatsuchanh
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/03/2011
    Tổng số bài viết (3107)
    Số điểm: 22317
    Cảm ơn: 295
    Được cảm ơn 1466 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Với số tiền chiếm đoạt trên 2 triệu đồng và hành vi "lén lút" của anh Chỉ huy trường như bạn nói, thì đủ yếu tố cấu thành tội Trộm cắp tài sản theo Điều 138 BLHS.

    Bạn có quyền làm đơn tố cáo đến cơ quan công an nơi xảy ra vụ việc để tố giác tội phạm

    Giám đốc Công ty Luật TNHH DC Counsel (Luật Đức Chánh)

    - Trực thuộc đoàn Đoàn Luật sư Tp.Hồ Chí Minh

    Văn phòng: 194C Pasteur, Phường 6, Quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    Điện thoại: (08) 66 540 777 - Email: luatsuchanh@gmail.com - luatsu@luatducchanh.vn

    Yahoo: luatsuchanh - Gtalk: luatsuchanh - Skype: luatsuchanh

    Website: https://dccounsel.vn

    Link tham khảo: http://bit.ly/CtyNuocNgoai - http://bit.ly/KetHonNNgoai - http://bit.ly/PhaplyKhoiNghiep - http://bit.ly/TlapTNHH -

     
    Báo quản trị |  
  • #403298   20/10/2015

    LUATSUVUTAN
    LUATSUVUTAN
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/10/2015
    Tổng số bài viết (93)
    Số điểm: 705
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 44 lần


    Chào bạn!

    Trường hợp của anh bạn có đầy đủ chứng cứ chứng minh bị ông chỉ huy trưởng lấy tiền với số tiền từ 2 triệu đồng trở lên thì có cơ sở tố cáo ra cơ quan công an cấp quận/huyện nơi xảy ra vụ việc về hành vi trộm cắp tài sản theo quy định tại Điều 138 Bộ luật Hình sự nước Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam.

    Thân chào./.

    LUẬT SƯ LÊ VŨ TẤN - Nơi đặt trọn niềm tin của bạn

    Phone: 0123 60000 85

    Office: VĂN PHÒNG LUẬT SƯ UY TÍN/HÃNG LUẬT UY TÍN/LUẬT SƯ UY TÍN

    Add: 16 Phan Chu Trinh, Phường 2, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

    Web: www.hangluatuytin.com - www.luatsuuytin.org

     
    Báo quản trị |  
  • #403308   20/10/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4081)
    Số điểm: 31521
    Cảm ơn: 920
    Được cảm ơn 1899 lần


    Chào bạn .

    Để có thể trao đổi ý kiến phù hợp cho bạn thì đề nghị bạn cung cấp thêm 2 thông tin:

    - Vì sao biết là bị "chỉ huy trưởng ở đó lấy mất ví" ?

    chỉ huy trưởng sau đó nói lý do gì không trả lại?

     

     
    Báo quản trị |  
  • #404614   30/10/2015

    MaYenChi
    MaYenChi

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/05/2015
    Tổng số bài viết (14)
    Số điểm: 235
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 2 lần


    mình biết chắc chắn chỉ huy đấy lấy ví vì lúc anh mình nhắn tin hỏi để xin lại thì a chỉ huy đã thừa nhận là mình có lấy và lí do lấy là do a mình ngủ gật. và sau đó đã giữ lại ví cùng toàn bộ giấy tờ có trong ví 

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-