Trường hợp này có phải tập sự lại không?

Chủ đề   RSS   
  • #470547 12/10/2017

    Vjolet612

    Male
    Sơ sinh

    An Giang, Việt Nam
    Tham gia:12/10/2017
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trường hợp này có phải tập sự lại không?

    Em xin trình bày trường hợp của em: hiện nay em đang chuẩn bị ký hợp đồng lao động ở trường mẫu giáo ạ. Em đã được vào biên chế ngành giáo dục 9/2011 và công tác được 4 năm 5 tháng. Vì lý do sức khoẻ nên tháng 2/2016 e xin nghỉ việc, lúc đó em đang ở bậc 2 đại học. Bây giờ em đã thi tuyển dụng công chức và đã đậu. Em đang thắc mắc mình có bị hướng dẫn tập sự lại không? Và ngạch lương của em như thế nào ạh? Em xin chân thành cám ơn ạh!

     
    2510 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #470682   13/10/2017

    AuQuangPhuc
    AuQuangPhuc
    Top 100
    Male
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/04/2011
    Tổng số bài viết (656)
    Số điểm: 4556
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 183 lần


    Chào bạn,

    Quy định về chế độ miễn tập sự của công chức tại điều 12 TT 13/2010/TT-BNV như sau:

    "1. Người được tuyển dụng được miễn thực hiện chế độ tập sự khi có đủ các điều kiện sau: 

    a) Đã có thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc bằng hoặc lớn hơn thời gian tập sự quy định tại khoản 2 Điều 20 Nghị định số 24/2010/NĐ-CP tương ứng với ngạch công chức được tuyển dụng; 

    b) Trong thời gian công tác có đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc quy định tại điểm a khoản này, người được tuyển dụng đã làm những công việc theo yêu cầu của ngạch công chức được tuyển dụng. 

    2. Người được tuyển dụng nếu không có đủ các điều kiện quy định tại khoản 1 Điều này thì phải thực hiện chế độ tập sự; thời gian người được tuyển dụng đã làm những công việc quy định tại điểm b khoản 1 Điều này (nếu có) được tính vào thời gian tập sự."

    Như vậy, bạn cần căn cứ vào công việc trước đây đã làm có phù hợp với các quy định tại điều 12 TT 13/2010/TT-BNV sẽ được miễn chế độ tập sự.

    Về ngạch lương, tùy thuộc vào ngạch công chức bạn trúng tuyển, bạn căn cứ vào TT 11/2014/TT-BNVTT 05/2017/TT-BNV để biết ngạch của mình.

     

    Cập nhật bởi AuQuangPhuc ngày 13/10/2017 11:24:03 SA lỗi chính tả

    Luật sư: Âu Quang Phục

    Nhận tư vấn trọn gói cho Công ty về pháp luật Doanh nghiệp; hợp đồng kinh tế; lao động; quản trị, tái cấu trúc DN ...

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Âu Quang Phục

Nhận tư vấn trọn gói cho Công ty về pháp luật Doanh nghiệp; hợp đồng kinh tế; lao động; quản trị, tái cấu trúc DN ...