DanLuat 2015

:: trường hợp này có bị phạm luật giao thông kẹp 3 không?

Chủ đề   RSS   
  • #214493 19/09/2012

    quanghung12
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/04/2011
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 4399
    Cảm ơn: 110
    Được cảm ơn 18 lần


    :: trường hợp này có bị phạm luật giao thông kẹp 3 không?

    hi hi:

    chắc xử phạt con béc giê ko đội mũ bảo hiểm 

     
    4436 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #214500   19/09/2012

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2669)
    Số điểm: 19060
    Cảm ơn: 857
    Được cảm ơn 1030 lần
    SMod

    Có ông ngồi phía sau đội mũ bảo hiểm cài quoai không đúng quy cách lỗi này bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng (điểm i khoản 3 điều 9) và để cho súc vậy ngồi trên phương tiện giao thông đường bộ lỗi này phạt từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng (điểm c khoản 3 điều 13 Nghị định 34/2010/ND-CP)

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Xmen-8711 vì bài viết hữu ích
    quanghung12 (19/09/2012)
  • #214502   19/09/2012

    quanghung12
    quanghung12
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/04/2011
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 4399
    Cảm ơn: 110
    Được cảm ơn 18 lần


    ý,

    anh ơi thế bế con chó trên xe máy có bị phạt không?

     
    Báo quản trị |  
  • #214547   19/09/2012

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2669)
    Số điểm: 19060
    Cảm ơn: 857
    Được cảm ơn 1030 lần
    SMod

     

    nguyenvantongnvt viết:

     

    Theo quy định thì xe máy có thể chở thêm hàng hóa, về độ lớn của hàng hóa là ngang 0,3m, cao 2m. Do đó nếu "biến" chú chó kia thành hàng hóa thì không vi phạm đâu bạn ạ.

    Chúc vui !

     

     

     

    Thế thì chỉ có cho vào lò để mấy anh "đao phủ" làm xong rồi chở đi để anh em ta lai rai nhể. chứ để sống thế chở đi lại bị phạt thì chết :| phải không anh Tòng?

    Cập nhật bởi Xmen-8711 ngày 19/09/2012 10:35:58 SA
     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn Xmen-8711 vì bài viết hữu ích
    garan (19/09/2012) quanghung12 (19/09/2012)
  • #214550   19/09/2012

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1468)
    Số điểm: 12526
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 845 lần
    Moderator

    Cần gì phải dùng đến đao phủ anh ơi. cứ mang đây cho em kèm theo 1 ít rơm ra. 1 tiếng sau là anh em mình có mồi lai rai rồi. Mời anh khúc dồi này nhé. zô zô :|

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn garan vì bài viết hữu ích
    Xmen-8711 (19/09/2012) quanghung12 (19/09/2012)
  • #214565   19/09/2012

    quanghung12
    quanghung12
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/04/2011
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 4399
    Cảm ơn: 110
    Được cảm ơn 18 lần


     

     

    3. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    c) Dắt súc vật chạy theo khi đang điều khiển hoặc ngồi trên phương tiện giao thông đường bộ.

    --------

    hi anh ơi,

    thay vì để cho con chó kia ngồi thì mình bế nó trên tay thì không bị làm sao phải không anh?

     
    Báo quản trị |  
  • #214571   19/09/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3523 lần
    ContentAdministrators
    SMod

     hiểu không đúng tinh thần của điểm c khoản 3 Điều 13 Nghị định số 34/2010/NĐ-CP rồi.

    Nguyên văn điểm c thế này: "Dắt súc vật chạy theo khi đang điều khiển hoặc ngồi trên phương tiện giao thông đường bộ".

    Quy định này xử lý hành vi của người đang điều khiển phương tiện hoặc người ngồi trên phương tiện đang tham gia giao thông mà dắt súc vậy chạy theo, chứ không phải là xử lý hành vi để súc vật ngồi trên phương tiện.

    Với hành vi như trong hình ảnh ở trên thì hiện nay chẳng có quy định nào xử lý cả.

     

     

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    garan (19/09/2012) quanghung12 (19/09/2012)
  • #214590   19/09/2012

    nguyenkhanhchinh
    nguyenkhanhchinh
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/09/2011
    Tổng số bài viết (6837)
    Số điểm: 78148
    Cảm ơn: 1955
    Được cảm ơn 3736 lần


    Trường hợp này nên thưởng chứ không phạt, lý do:

    Lập luận theo triết học thì kiến trúc thượng tầng "đẻ sau" cơ sở hạ tầng, pháp luật thường lạc hậu so với các mối quan hệ xã hội.

    Trong khi luật chưa kịp quy định "chó" khi ngồi trên xe có đội nón bảo hiểm không thì chú chó này đã gương mẫu đi trước một bước. Rất có ý thức trong việc bảo vệ bản thân, nên thưởng!

    Bô lô ba la

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenkhanhchinh vì bài viết hữu ích
    quanghung12 (19/09/2012)
  • #214592   19/09/2012

    quanghung12
    quanghung12
    Top 500
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/04/2011
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 4399
    Cảm ơn: 110
    Được cảm ơn 18 lần


    nhưng nếu ngồi giữa là 1 người thì bị phạt tội zin 3, mà ôm theo 1 con béc giê lại ko bị.

    ^^

     
    Báo quản trị |