DanLuat 2015

Trường Hợp của tôi có được miễn nghĩ vụ quân sự(nhập ngũ) hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #377162 02/04/2015

    trieuthienkhanh2k15

    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:02/04/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trường Hợp của tôi có được miễn nghĩ vụ quân sự(nhập ngũ) hay không?

    Tôi là con trai một trong gia đình 3 người ( Ba, mẹ , và tôi). Năm nay Tôi 18 tuổi. Ba của tôi 54 tuổi(Do lúc trước phẩu thuật mổ bao tử + mỗ lỗ mũi do diêm xoang) nên đã mất sức lao động, mẹ của tôi 61 tuổi. Theo điểm b, khoản 1, Điều 29 Luật nghĩa vụ quân sự: "Là lao động duy nhất phải trực tiếp nuôi người khác trong gia đình không còn sức lao động hoặc chưa đến tuổi lao động".

    Ban ngày tôi đi trực tiệm net, để kiếm tiền trang trải cho gia đình.  Do già nên ba mẹ tôi phải mang rất nhiều bệnh nên ở nhà không đi làm gì hết. Nhà tôi nghì thuộc dạng nghèo. Nếu tính như vậy thì tôi có được hoãn, miễn NVQS không?

    Nếu được miễn NVQS thì tôi làm đơn thế nào để được hoãn, và gửi đơn này ở đâu?

    Rất mong được sự tư vấn của luật sư!

     
    1802 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận