Trường hợp của tôi có được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo không?

Chủ đề   RSS   
  • #281729 17/08/2013

    lich76py

    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:17/08/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Trường hợp của tôi có được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo không?

    Kính thưa Ls - Ths. Phạm Thành Tài!

    Từ ngày 1/9/2000 đến 15/9/2010 tôi là giáo viên biên chế chính thức giảng dạy tại Trường THCS Thới Phong - huyện Đầm Dơi - tỉnh Cà Mau (bậc lương được hưởng vào thời điểm tháng 9/2010 là 3/9, hệ số: 3,00, mã nghạch: 15a201-A1. ) Tôi xin thôi việc vì được tuyển dụng mới tại quê nhà tỉnh Khánh Hòa.

    Từ tháng 15/9/2010 đến 15/9/2011 tôi là giáo viên tập sự  tại trường THPT Khánh Sơn - Khánh Hòa. Từ ngày 16/9/2011 đến nay tôi được Sở GD-ĐT Khánh Hòa tuyền dụng biên chế chính thức với mã nghạch15.113 viên chức loại A1, bậc 1, hệ số lương 2,34. Qúa trình đóng bảo hiểm của tôi tại 2 cơ sở giáo dục diễn ra liên tục ( tỉnh Cà Mau và tỉnh Khánh Hòa được liên tục, không gián đoạn và quá trình công tác trong ngành giáo dục cũng liên tục không gián đoạn, chỉ khác nhau là do 2 sở giáo dục tuyển dụng.). Vậy xin hỏi luật sư: tôi có được hưởng phụ cấp thâm niên nhà giáo theo nghị định 54/2011/NĐ-CP không? Nếu không được hưởng thì vì lí do gì? Tôi phải liên hệ cơ quan tổ chức nào để được giải đáp?

    Rất mong nhận được hồi âm  từ Luật sư! Tôi xin thành thật cảm ơn!

     
    2830 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #281872   19/08/2013

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Trường hợp bạn phải liên hệ Sở giáo dục tỉnh Khánh Hòa xác nhận và cho bạn hưởng phụ cấp thâm niên theo quy định.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn HoNguyenTruong70 vì bài viết hữu ích
    lich76py (08/01/2014)
  • #305651   08/01/2014

    lich76py
    lich76py

    Sơ sinh

    Khánh Hoà, Việt Nam
    Tham gia:17/08/2013
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Thư luật sư!

    Tôi đã liên hệ trược tiếp CB chịu trách nhiệm giải quyết nhưng nhận được sự trả lời không thỏa đáng như sau: vì lý do tôi đang dạy cấp 2 - THCS tại Cà Mau chuyển sang dạy cấp 3 - THPT tại Khánh Hòa nên không giải quyết chế độ thâm niên.

    Vì theo tôi hiểu theo Điều 1 khoản 3b của nghị định 54 thì: Là nhà giáo trong biên chế, đang giảng dạy, giáo dục trong các cơ sở giáo dục công lập thuộc hệ thống giáo dục quốc dân và các trường, trung tâm, học viện thuộc cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội được Nhà nước cấp kinh phí hoạt động, đã được chuyển, xếp lương theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP - ngày 14.12.2004 của Chính phủ và phải được xếp vào các ngạch viên chức ngành giáo dục và đào tạo (các ngạch có 2 chữ số đầu của mã số ngạch là 15); hoặc là nhà giáo trong biên chế đang làm nhiệm vụ giảng dạy, hướng dẫn thực hành tại các xưởng trường, trạm, trại, phòng thí nghiệm của các cơ sở giáo dục nghề nghiệp và cơ sở giáo dục đại học công lập, đã được chuyển, xếp lương theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP.

    Vậy tôi phải làm gì tiếp theo để được trả lời và giải quyết cho thỏa đáng.

    Mong luật sư tư vấn. Tôi xin chân thành cảm ơn luật sư rất nhiều!
     

     
    Báo quản trị |  
  • #305991   10/01/2014

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1340 lần


    Trường hợp này khá rắc rối cho bạn vì bạn nâng cấp bậc ngạch lương từ GV dạy cấp 2 lên GV dạy cấp 3 nên cần xác nhận sở giáo dục và cho ý kiến và cách giải quyết cụ thể trường hợp này rồi!

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ