DanLuat 2015

Trục trặc kỹ thuật có phải là sự cố bất khả kháng.

Chủ đề   RSS   
  • #166747 21/02/2012

    hamaca

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/02/2012
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 180
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 2 lần


    Trục trặc kỹ thuật có phải là sự cố bất khả kháng.

    Một buổi biểu diễn bị hủy do trục trặc kĩ thuật. Vậy trục trặc kĩ thuật có phải là sự kiện bất khả kháng không?
    Các bạn cùng giải đáp với mình nhé :D
     
    3055 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #166755   21/02/2012

    garan
    garan
    Top 50
    Male
    Lớp 10

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/08/2011
    Tổng số bài viết (1470)
    Số điểm: 12530
    Cảm ơn: 683
    Được cảm ơn 843 lần
    Moderator

    không phải là lý do bất khả kháng bạn ah. lý do bất khả kháng là lý không do con người tạo ra như bão, lũ lụt, sấm sét... chứ trục trặc kỹ thuật là lỗi của con người. không phải là lý do bất khả kháng đâu bạn nhé!
     
    Báo quản trị |  
  • #166765   21/02/2012

    caythongnoel
    caythongnoel
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:29/05/2011
    Tổng số bài viết (1554)
    Số điểm: 15657
    Cảm ơn: 224
    Được cảm ơn 494 lần
    Moderator

     Điều 161 Bộ luật dân sự qui định như sau: ” Sự kiện bất khả kháng là sự kiện xảy ra một cách khách quan không thể lường trước được và không thể khắc phục được mặc dù đã áp dụng mọi biện pháp cần thiết và khả năng cho phép”.

    Điện thoại liên hệ: Nguyễn Văn Xuyên

    SĐT: 0913010679

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-