Trợ cấp thôi việc khi tạm hoãn HDLD

Chủ đề   RSS   
  • #295599 05/11/2013

    tutava

    Sơ sinh


    Tham gia:23/01/2013
    Tổng số bài viết (3)
    Số điểm: 75
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Trợ cấp thôi việc khi tạm hoãn HDLD

    Xin chào Luật sư,

    Em có vấn đề nhờ Luật sư tư vấn. Công ty em có anh A bắt đầu đi làm từ tháng 12/2003, đến tháng 07/2007 anh này bị bắt và phạt 04 năm tù treo do phạm tội kể từ 09/2008.

    Tháng 11/2007, công ty em có ra QĐ tạm hoãn HĐLĐ (ko có thời điểm kết thúc) với anh này (trong thời gian tạm hoãn, công ty e không trả lương hoặc bất kỳ khoản tiền nào cho anh A). Đến nay, đã hết thời gian thi hành án và anh A có đơn xin chấm dứt HĐLĐ với công ty e từ tháng 12/2013.

    Vậy cho em hỏi, anh A sẽ được nhận trợ cấp thôi việc trong khoảng thời gian nào ạ? (Theo Điều 14, nghị định 44/2003/NĐ-CP ngày 9/5/2003 thì "Thời gian tạm hoãn HDLD cũng được tính là thời gian làm việc cho NSD lao động")

    Em xin cám ơn.

     
    3071 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #295755   06/11/2013

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1337 lần


    Trường hợp này có nhiều tình tiết cần làm rõ hơn , nhất là phải kiểm tra về giấy tờ thỏa thuận giữa hai bên. Bạn phải làm việc trực tiếp VPLS Luật Định để được hường dẫn cụ thể và tư vấn cho bạn cách thức khởi kiện hoặc nếu bị kiện thì xử lý như thế nào?

     

    Chi tiết xin liên hệ:

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ LUẬT ĐỊNH

    26/62 TMT09, KP3, P Trung Mỹ Tây Q12, TpHCM

    FaX: 08. 62533132 Dt: 0906620079- 0916784068

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
  • #295801   06/11/2013

    hvquyen1
    hvquyen1
    Top 50
    Lớp 9

    Bắc Ninh, Việt Nam
    Tham gia:20/09/2012
    Tổng số bài viết (1606)
    Số điểm: 11550
    Cảm ơn: 167
    Được cảm ơn 809 lần


    tutava viết:

    Vậy cho em hỏi, anh A sẽ được nhận trợ cấp thôi việc trong khoảng thời gian nào ạ? (Theo Điều 14, nghị định 44/2003/NĐ-CP ngày 9/5/2003 thì "Thời gian tạm hoãn HDLD cũng được tính là thời gian làm việc cho NSD lao động")

    Có lẽ bạn tutava đang hiểu nhầm cụm từ "thời gian tạm hoãn HĐLĐ" trong điều luật này để gán cho trường hợp tạm dừng HĐLĐ của anh A.

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ